Alboury Lah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alboury Lah
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 23 ga Afirilu, 1966 (57 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Senegal national association football team (en) Fassara1987-1992
ASC Diaraf (en) Fassara1987-1989
Paris Saint-Germain1989-199360
  En Avant de Guingamp (en) Fassara1989-199010
LB Châteauroux (en) Fassara1991-1992264
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Alboury Lah (an haife shi ranar 23 ga watan Afrilun 1966) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Thiès, Lah ya fara buga ƙwallon ƙafa a ƙungiyar Rail de Thiès. Bayan haka, ya shiga ASC Diaraf inda zai lashe gasar shekarar 1989 ta ƙasa.

Lah ya koma Paris Saint-Germain FC a shekara ta 1989, kuma zai buga wasanni shida a ƙungiyar ta Ligue 1 . PSG ta bada shi aro ga ƙungiyoyin Ligue 2 En Avant de Guingamp da LB Châteauroux kafin ya bar ƙungiyar a shekarar 1993.

Lah ya buga wasanni da dama a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal, kuma ya buga wasan ƙarshe na gasar cin kofin nahiyar Afirka a cikin shekarar 1992 .[1]

Ƙididdiga Ma'aikata na Club[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob Kaka Qatar Stars League Qatar Sheikh Jassem Cup Kofin Qatar Qatar Emir Cup AFC Champions League Jimlar
Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Taimaka
Al Ahli SC (Doha) 1995–96 Qatar Stars League 11 8 0 0 0 0 2 0 0 0 13 8
1996–97 Qatar Stars League 13 11 4 7 0 0 4 1 0 0 17 19
1997–98 Qatar Stars League 15 10 4 4 0 0 5 5 0 0 24 19
Jimlar sana'a 39 29 8 11 0 0 11 6 0 0 51 46
Kulob Kaka Qatar Stars League Qatar Sheikh Jassem Cup AFC Champions League Qatar Emir Cup Gasar Cin Kofin Kungiyoyin Larabawa Jimlar
Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Taimaka
Al Sadd SC 2000-01 Qatar Stars League 6 4 0 0 0 0 2 2 0 0 8 6
Jimlar sana'a 6 4 0 0 0 0 2 2 0 0 8 6

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  •  

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]