Jump to content

Ali Sadek Abou-Heif

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ali Sadek Abou-Heif
Rayuwa
Haihuwa 1981 (42/43 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a Mai kare ƴancin ɗan'adam da Lauya
Employers Jami'ar Alexandria

Ali Sadek Abou-Heif (Larabci: علي صادق أبو هيف‎) lauyan Masar ne[1] kuma masani ne kan kare haƙƙin ɗan atdam, wanda aka bayyana shi a matsayin ɗaya daga cikin ƙwararrun ƙwararru a cikin dokokin jama'a na ƙasa da ƙasa da kare haƙƙin ɗan adam a Masar kuma galibi a cikin ƙasashen Larabawa.[2] Ya kasance Farfesa na Dokokin Jama'a na Duniya a Jami'ar Alexandria. An ba shi lambar yabo ta UNESCO don Ilimin 'Yancin Ɗan Adam a cikin shekarar 1981.

  1. Books, L. L. C. Egyptian Lawyers: Youssef Darwish, Khalil Abdel-Karim, Mamdouh Ismail, Montasser El-Zayat, Ahmad Najib Al-Hilali, Ali Sadek Abou-Heif. Samfuri:ASIN.
  2. "Address by Amadou-Mahtar M'Bow, Director-General of UNESCO, on the occasion of the ceremony for the award of the 1981 Unesco Prize for the Teaching of Human Rights; 1982".