Jump to content

Alisa Burras

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alisa Burras
Rayuwa
Haihuwa Chicago, 23 ga Yuni, 1975 (49 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta University of Arkansas – Fort Smith (en) Fassara
Louisiana Tech University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Louisiana Tech Lady Techsters basketball (en) Fassara-
Colorado Xplosion (en) Fassara-
Cleveland Rockers (en) Fassara-
Portland Fire (en) Fassara-
Seattle Storm (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa center (en) Fassara
Nauyi 99 kg
Tsayi 191 cm

Alisa Marzatte Burras (an haifeta ranar 23 ga watan Yuni, 1975) tsohuwar ƙwararriyar ƴar wasan ƙwallon kwando ce.

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife ta kuma ta girma a birnin Chicago, Illinois[1] kuma ta taka leda a Kwalejin Community Westark a Fort Smith, Arkansas daga 1994 zuwa 1996 kuma ta taimaka ta jagoranci Lady Lions zuwa Gasar JUCO ta Ƙasa ta shekarar 1995. Ta bar Westark tana da maki (1481), rebounds (534), da blocks (121). Babban kocin Leon Barmore ya ba Burras tallafin karatu don yin wasa a Jami'ar Louisiana Tech, kuma ta yi wasa tare da Lady Techsters daga 1996 zuwa 1998. Burras ta jagoranci LA Tech zuwa Wasan Gasar NCAA a 1998 amma ta sha kashi a hannun Tennessee 93–74. A gasar zakarun Turai, ta buga maki 19 da 10 rebounds ga Lady Techsters. A cikin lokutanta biyu a LA Tech, Lady Techsters ta tattara tarihin bajintar ta-(record) inda ya kai 62–8. An ake ta benci a zagaye na farko (na biyar gabaɗaya) ta Colorado Xplosion a cikin 1998 ABL Draft. Lokacin da ABL ya ninka, WNBA ta sanya mata hannu kuma aka ware ta ga Cleveland Rockers a ranar 11 ga Mayu, 1999. Bayan lokacin 1999, an zaɓi Burras a zagaye na farko (na huɗu gabaɗaya) na Disamba 1999 WNBA Expansion Draft ta Portland Fire. Ta buga wasa da ƙungiyar Fire, har kaka 3 kuma sai da ikon mallakar i Faransa ya ninka sannan aka zaba a zagaye na farko (na tara gaba ɗaya) na 2003 WNBA Dispersal Draft ta Seattle Storm. Burras ta yi ritaya bayan ƙarshen kakar shekara ta 2003.

  • Jami'ar Arkansas-Fort Smith Hall of Fame (2011)[2]
  1. "Conference Player of the Year - Louisiana Tech University" (PDF). Archived from the original (PDF) on 25 December 2010. Retrieved 2 January 2012.
  2. "Alisa Burras (2011) - Hall of Fame". UA Fort Smith Athletics (in Turanci). Retrieved 2021-05-31.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]