Jump to content

Almajir Geidam

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Almajir Geidam
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

29 Mayu 2003 - 5 ga Yuni, 2007
District: Bursari/Geidam/Yunusari
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

29 Mayu 1999 - 2003
District: Bursari/Geidam/Yunusari
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Nigeria Peoples Party

Almajir Geidam ɗan Najeriya ne mai taimakon jama'a kuma ɗan siyasa daga jihar Yobe a Najeriya. Ya kasance ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazaɓar Bursari/Geidam/Yunusari a karo na biyu, 1999-2003 da 2003-2007. [1] [2]

Ilimi da aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Almajir ya samu digirinsa na farko a fannin likitancin dabbobi a jami'ar Maiduguri a shekarar 1989. Ya zama babban jami’in kula da lafiyar dabbobi a Damaturu, babban birnin jihar Yobe a shekarar 1997. Ya kasance mataimakin shugaban ƙaramar hukumar Geidam daga shekarun 1996 zuwa 1997. [1] [3] [4]

  1. 1.0 1.1 "Hon Dr. Almajiri Geidam – NSTPJDA" (in Turanci). Retrieved 2024-11-04. Cite error: Invalid <ref> tag; name "musaddam" defined multiple times with different content
  2. "Yobe East Senatorial By-election: Groups Drum Support For APC Candidate Almajiri Geidam". New Nigerian Newspapers (in Turanci). 2023-10-21. Retrieved 2024-11-04.
  3. Daily, Peoples (2023-09-22). "JDA boss lauds Gov. Mala Buni - Peoples Daily Newspaper" (in Turanci). Retrieved 2024-11-04.
  4. "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-11-04.