Jump to content

Any Mother's Son

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Any Mother's Son
Asali
Lokacin bugawa 1997
Asalin suna Any Mother's Son
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Tarayyar Amurka
Characteristics
Genre (en) Fassara LGBT-related film (en) Fassara da drama film (en) Fassara
During 90 Dakika
Direction and screenplay
Darekta David Burton Morris (en) Fassara
'yan wasa
Other works
Mai rubuta kiɗa Pray for Rain (en) Fassara
External links

Any Mother's Son fim ne na wasan kwaikwayo na Amurka na 1997 wanda David Burton Morris ya jagoranta. Fim din ya samo asali ne daga labarin gaskiya, kisan Allen Schindler, wani jirgin ruwa na Amurka wanda aka kashe saboda kasancewa ɗan luwaɗi. Tauraron fim din Bonnie Bedelia, Hedy Burress, Sada Thompson da Paul Popowich . An fara shi ne a ranar 11 ga Agusta, 1997 a kan Lifetime . Fim din ya lashe lambar yabo ta GLAAD Media Award for Outstanding Made for TV Movie, kuma an zabi Bedelia don Kyautar CableACE don fitaccen 'yar wasan kwaikwayo a fim ko Miniseries.

Labarin Fim

[gyara sashe | gyara masomin]

A shekara ta 1992, Allen Schindler, wani matukin jirgin ruwa mai shekaru 22 ya yi mummunan rauni har ya mutu har ya iya gano jikinsa ne kawai ta hanyar tattoos a hannunsa. Kisan ya faru ne a cikin gidan wanka na jama'a yayin da Schindler ke hutu a Sasebo, Japan. Mahaifiyar Schindler Dorothy Hajdys, ta damu lokacin da wakilan Sojan Ruwa suka ki ba ta cikakkun bayanai game da kisan ɗanta. Koyaya, wani mai ba da rahoto daga Pacific Stars and Stripes ya sanar da Dorothy cewa ɗanta ɗan luwaɗi ne, wanda Hajdys bai sani ba, kuma wannan na iya zama dalilin da ya sa aka kashe shi. Amma idan Sojojin Ruwa suna da wani abu da za su ce game da shi, duk batun zai kasance a ƙarƙashin kafet. An riga an yanke yarjejeniya tare da abokin tarayya, wanda bayan kotun soja ta sirri, ya sami hukuncin ɗaurin watanni huɗu, wanda ya yi kwanaki 78. Da yake ya kasance mai tsattsauran ra'ayi game da abin da ya faru da kuma sakamakonsa, Dorothy ta haɗu da sojoji tare da wani ɗan jarida don tilasta Rundunar Sojan Ruwa ta bayyana dukan gaskiyar.

Ƴan Wasan Fim

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bonnie Bedelia a matsayin Dorothy Hajdys
  • Paul Popowich a matsayin Allen Schindler
  • Hedy Burress a matsayin Kathy
  • Sada Thompson a matsayin Gertie
  • Fiona Reid a matsayin Doris
  • Allan Royal a matsayin Ben
  • Shawn Ashmore a matsayin Billy
  • Mimi Kuzyk a matsayin Peggy Evans
  • Peter Keleghan a matsayin Kyaftin John Curtis
  • Barry Flatman a matsayin Kwamandan Stevens
  • Scott Gibson a matsayin Terry Helvey
  • Michael Gabriel a matsayin Charles Vins

Bayanan samarwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An ba da fim din ne daga ra'ayin Hajdys kuma ya dogara da wani bangare na takardun Sojan Ruwa na hukuma, da kuma maganganun rantsuwa na Terry M. Helvey da Charles E. Vins. Bruce Harmon, wanda ya rubuta rubutun, ya tattara fayil mai yawa game da batun Schindler da ma'aikatan jirgin ruwa da ke ciki. Daga cikin takardun da aka samu akwai wata sanarwa mai shafi huɗu da Helvey ya sanya hannu, yana cewa "kisan kai yana da banƙyama, rashin lafiya kuma yana da ban tsoro". [1] Ma'anar fim ɗin ta zaɓi ainihin Dorothy Hajdys-Holman (wanda ya sake yin aure, a halin yanzu ana kiranta Clausen ko Hajdys, kuma ta sami $ 65,000 don aiki a matsayin mai ba da shawara na fasaha na fim ɗin. An harbe fim din a Toronto, Kanada, inda aka sake kirkirar wasu sassan gidanta. Rundunar Sojan Ruwa ta ki ba da hadin kai ga samarwa.[1]

Bonnie Bedelia ta ce ta sami labarin mai ban mamaki, bayan ta san abokan aikin gay a duk lokacin da take aiki. Ta kuma ce tsananin motsin rai na rawar ya fi tsananin yadda take tsammani.[2][3] Hajdys ta ce Bedelia ta kama zuciyar labarinta, kuma a karo na farko da ta kalli shi, ta yi kuka a duk abin.[2] A cikin wani bangare a cikin fim din, Hajdys yana da rikici tare da jami'in hulɗa da jama'a na Navy, kuma ya gaya masa ba tare da la'akari ba; "ka gaya mini, tsakanin ɗana da Charles Vins, wanda kake tsammanin ya yi wa Rundunar Sojan Amurka da ƙasarsa hidima da girmamawa?" Vins, wacce kafofin watsa labarai suka tuntube shi kafin fitowar fim ɗin ya ce; [3] Ba na jin duniya tana buƙatar sanin kasuwancin ta ba".[1]

Samun Muhimmiyar Karɓuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

The Christian Science Monitor ya ce Bonnie Bedelia ta ba da karfi sosai, kuma ita ce "abu mafi kyau game da wannan wasan kwaikwayo na gaskiya, wanda ke mai da hankali kan kuka fiye da mafita".[4] Binciken fim din na Los Angeles Times ya bayyana cewa, "fim din ba ya tafiya da sauƙi a kan abubuwan da ke cikin Sojan Ruwa, yana zana hoto mai ban mamaki na ɓoye-ɓoye na hukuma da ɓoye-ƙoye ... Bedelia yana ba da kyakkyawan aiki, wanda ba a bayyana shi ba yayin da asarar Hajdys ta zama wani ɓangare na maganganun jama'a game da haramtacciyar haramtacciya ta soja a kan 'yan luwadi, da kuma kan halayen jama'a da wasu ke ɗauka don amincewa da cin zarafin' yan luwadi. " [5]

Wani bita na Burtaniya ya ce Bedelia "ya juya cikin wasan kwaikwayo mai ban mamaki.... daga raunin da ya ɓace na ɗanta zuwa wahayi da rikicewa game da ɗanta kasancewa ɗan luwaɗi ka yi imanin aikin Bedelia....amma yayin da [fim din] yana da kyau yana jin an hana shi, an daidaita shi don kada ya ɓata masu sauraro da yawa, wasan kwaikwayo da gaskiya".[6] Masanin tarihi Stephen Tropiano ya ce a cikin littafinsa The Prime Time Closet: A History of Gays and Lesbians on TV, "fim ne mai karfi da aka yi don talabijin" kuma ya nuna "aiki mai ban mamaki daga Bedelia a matsayin mahaifiyar Schindler".

Gabatarwa da kyaututtuka

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kyautar CableACE don fitacciyar 'yar wasan kwaikwayo a fim ko miniseries (Bonnie Bedelia, wanda aka zaba)
  • GLAAD Media Award 1998 don Kyakkyawan Fim ɗin da aka yi don Fim ɗin Talabijin (mai nasara) [7]
  • Yarinyar Soja
  • Rikicin da aka yi wa mutanen LGBT
  1. 1.0 1.1 1.2 Lavin, Cheryl (August 10, 1997). "Death Of A Sailor". Chicago Tribune. Archived from the original on November 6, 2023.
  2. 2.0 2.1 Sylvester, Sherri (August 14, 1997). "Movie brings gay son's murder into spotlight". CNN. Archived from the original on July 22, 2020.
  3. 3.0 3.1 Strum, Charles (August 10, 1997). "A Sailor's Murder and a Mother's Crusade". The New York Times. Archived from the original on April 30, 2021.
  4. Zipp, Yvonne; Campbell, Kim (August 7, 1997). "What's On". Christian Science Monitor. Archived from the original on May 29, 2023.
  5. Heffley, Lynne (August 11, 1997). "Homophobia at Heart of Any Mother's Son". Los Angeles Times. Archived from the original on May 1, 2021.
  6. Webb, Andy (1997). "Any Mother's Son (1997) Bonnie Bedelia, Hedy Burress, Paul Popowich, Fiona Reid Movie Review". The Movie Scene (UK). Archived from the original on December 8, 2023.
  7. News Planet Staff (March 31, 1998). "GLAAD Awards Part I in NYC". Planet Out. Archived from the original on February 1, 2002.

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]