Asim Azhar
Asim Azhar | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Karachi, 29 Oktoba 1996 (28 shekaru) |
ƙasa | Pakistan |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Merub Ali (en) |
Ahali | RAAMIS ALI (en) |
Sana'a | |
Sana'a | singer-songwriter (en) |
IMDb | nm8344687 |
Asim Azhar (Urdu: عاصم اظہر; an haife shi a ranar 29 ga watan Oktoba, na shekarar 1996) mawaƙi ne ɗan ƙasar pakistan, marubucin waƙa, mawaƙin music kuma ɗan wasan kwaikwayo. Ya fara aikinsa a matsayin mawaƙi a YouTube, yana maye waƙoƙin Yammacin zamani kafin ya zama mutum na jama'a.[1]
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Asim Azhar a ranar 29 ga watan Oktoba 1996. An haife shi ga Azhar Hussain, da kuma 'yar wasan kwaikwayo Gul-e-Rana. Ya zama sananne saboda waƙoƙinsa da aka rubuta a Coke Studio. [2][3]Waƙarsa ta baya-bayan nan ita ce taken hukuma ta HBL PSL 5 "Tayyar Hain" tare da Ali Azmat, Arif Lohar da Haroon . A watan Fabrairun 2020, Ya sami lambar yabo ta Best Stylish Performer a PSA a Dubai. [ana buƙatar hujja]Waƙarsa "Jo Tu Na Mila" tare da Iqra Aziz ya buga ra'ayoyi 100M a YouTube wanda ya sa ya zama mawaƙin Pakistan na huɗu da ya ƙetare ra'ayoyin 100M bayan Atif Aslam, Rahat Fateh Ali Khan da Momina Mustehsan a watan Mayu 2020.[4] "Tera Woh Pyar", wanda Azhar da Momina Mustehsan suka raira ya kuma sami ra'ayoyi sama da 140M har zuwa watan Yuli 2020. [5]
A cikin 2019, Azhar kuma yana da kundi tare da kamfanin rikodin Indiya da kuma Bollywood guda da aka shirya don saki. A sakamakon tashin hankali tsakanin Indiya da Pakistan, shirin Azhar tare da kamfanin rikodin sa, Universal Music India, ya tsaya.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Rehman, Maliha (18 November 2018). "THE ICON INTERVIEW: ASIM AZHAR'S LIFE LESSONS". Dawn.
- ↑ Profile of Asim Azhar on Coke Studio Pakistan website Retrieved 20 March 2018
- ↑ Asim Azhar Tracks on BBC Music website Retrieved 20 March 2018
- ↑ Desk, Web (2020-05-05). "Asim Azhar's song 'Jo Tu Na Mila' hits 100 million views on YouTube". ARY NEWS (in Turanci). Retrieved 2024-02-25.
- ↑ "Asim Azhar's Jo Tu Na Mila hits 100 million views on YouTube". Daily Pakistan (in Turanci). 5 May 2020.