Jump to content

Atsuko Tanaka

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Atsuko Tanaka
Rayuwa
Haihuwa Osaka, 10 ga Faburairu, 1932
ƙasa Japan
Empire of Japan (en) Fassara
Ƙabila Japanese people (en) Fassara
Mutuwa Nara (en) Fassara da Asuka (en) Fassara, 3 Disamba 2005
Karatu
Makaranta Kyoto City University of Arts (en) Fassara
Harsuna Harshen Japan
Sana'a
Sana'a painter (en) Fassara, mai nishatantar da mutane, Mai sassakawa, drawer (en) Fassara da installation artist (en) Fassara
Wurin aiki Kyoto da Osaka
Fafutuka abstract art (en) Fassara
Artistic movement installation art (en) Fassara
sound art (en) Fassara

Atsuko Tanaka (Fabrairu 10, 1932 - Disamba 3, 2005) ɗan ƙasar Japan ne mai zane-zane. Ta kasance babban jigo na Ƙungiyar Fasaha ta Gutai daga 1955 zuwa 1965. Ayyukanta sun sami ƙarin kulawa da masana a duk faɗin duniya tun farkon shekarun 2000, lokacin da ta sami gidan kayan gargajiya na farko a Ashiya, Japan, wanda ya biyo baya ta farko. Komawa zuwa ƙasashen waje, a cikin New York da Vancouver.. An nuna aikinta a nune-nune da yawa kan fasahar Gutai a Turai da Arewacin Amurka.[1]

  1. https://www.jstor.org/stable/43188842