Axel Méyé

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Axel Méyé
Rayuwa
Haihuwa Libreville, 6 ga Yuni, 1995 (28 shekaru)
ƙasa Gabon
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
US Bitam (en) Fassara2012-2012
Missile FC (en) Fassara2012-2016
  Gabon national football team (en) Fassara2012-201210
Sapins FC (en) Fassara2015-2015
Eskişehirspor (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 99
Nauyi 76 kg
Tsayi 178 cm

Axel Méyé Me Ndong (An haife shi ranar 6 ga watan Yunin, 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Gabon wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kulob ɗin Ittihad Tanger da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gabon.

Ya taka leda a gasar Olympics ta bazara a 2012 A 2012,[1] ya buga wa tawagar kasar wasan mintuna 41 a wasan sada zumunci da Afirka ta Kudu.[2]

Aikin kulob/Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Janairu 2018, Méyé ya shiga kulob ɗin Paris FC.[3]

Kididdigar sana'a/Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne aka jera kididdigar kwallayen Gabon na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Méyé.[4]
Jerin kwallayen kasa da kasa da Axel Méyé ya ci[5]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 5 ga Satumba, 2017 Stade Bouaké, Bouaké, Ivory Coast </img> Ivory Coast 1-0 2–1 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Axel MéyéFIFA competition record (archived)
  2. Gabonese striker Axel Meye signs with IRT. en24news. 17 October 2020.
  3. "Men's Football". London2012.com. Retrieved 30 July 2012.
  4. L’attaquant Axel Meye Me Ndong rejoint le Paris FC Archived 1 August 2018 at the Wayback Machine, parisfootballclub.com, 31 January 2018
  5. Méyé, Axel" . National Football Teams. Retrieved 5 September 2017.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Axel Méyé at Soccerway
  • Axel Méyé at FootballDatabase.eu