Jump to content

Ayman Aourir

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ayman Aourir
Rayuwa
Haihuwa Köln, 6 Oktoba 2004 (20 shekaru)
ƙasa Moroko
Jamus
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Ayman Aourir ( Larabci: أيمن أورير‎  ; an haife shi a ranar 6 ga watan Oktoba shekara ta 2004) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga ƙungiyar Bundesliga Bayer Leverkusen . An haife shi a Jamus, matashi ne na duniya na Maroko.

Sana'ar wasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Aourir samfurin matasa ne na SSV Ostheim da Viktoria Köln, kafin ya koma makarantar Bayer Leverkusen a shekarar 2018. A ranar 25 ga watan Janairu na shekara ta dubu biyu da ashirin da uku 2023, ya sanya hannu kan kwantiragin ƙwararrun sa na farko da Bayer Leverkusen. [1] Ya fara wasansa na farko tare da su a matsayin wanda zai maye gurbinsa a wasan da suka doke Häcken da ci 2-0 a gasar zakarun Turai a ranar 30 ga Oktoba 2023. [2]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Jamus, An haifi Aourir ga mahaifin Moroccan da mahaifiyar Aljeriya kuma ya cancanci shiga dukkanin kungiyoyin kasa uku. [3] Ya buga wasanni 2 a Morocco U17 a 2021. [4] A cikin Satumba 2022, an kira shi zuwa Maroko U20s . [5]

  1. "Bayer Leverkusen: Profivertrag für U19-Talent Ayman Aourir". SPORT1. 25 January 2023.
  2. "Ayman Aourir feiert Profidebüt bei Bayer Leverkusen". OneFootball. 1 December 2023.
  3. l'Atlas, Lions De (26 February 2023). "L'Algérie et sa FAF harcèlent Aymen Aourir pour rejoindre les Fennecs". Lions de l'Atlas. Archived from the original on 1 December 2023. Retrieved 3 April 2024.
  4. "CAN U17: 7 joueurs avec des origines Algérienne ont choisi le Maroc". 25 February 2021.
  5. Bja, Rayan (18 September 2022). "Wassim Lantaki avec le Maroc U20". Le petit Lillois.