Baba Alioune Diouf
Baba Alioune Diouf | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 22 ga Yuni, 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 27 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 71 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Papa Alioune Diouf (an haife shi ranar 22 ga watan Yunin 1989) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ko winger na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sweden Kalmar FF. Ya buga wa tawagar ƙasar Senegal wasanni biyu tsakanin 2010 zuwa 2012.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Farkon aiki
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Dakar, Senegal, Papa Diouf ya fara aikinsa a Touré Kunda, kafin ya koma Dakar Université Club a 2009.
A ranar 20 ga watan Fabrairun 2011, Bulgaria Litex Lovech ta tabbatar da cewa Diouf ya koma aro har zuwa ƙarshen kakar wasa ta bana. Ya buga wasansa na farko na A PFG a ranar 27 ga watan Fabrairu, inda ya zo a matsayin wanda zai maye gurbin Dejan Djermanović na mintuna na 52 a wasan da suka doke Minyor Pernik da ci 3-0; sannan ya ci ƙwallonsa ta farko a ƙungiyar bayan mintuna 38.
Kalmar FF
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 20 ga ga watan Satumban 2011,kulob na Sweden Kalmar FF ya tabbatar da cewa sun cimma yarjejeniya da Dakar UC game da Diouf, tun daga ranar 1 ga watan Janairun 2012 zai ci rancen wata shida zuwa Kalmar, tare da Archford Gutu daga Dynamos Harare, Zimbabwe.[1] A ranar 14 ga watan Maris ɗin Kalmar FF ta sanar da cewa sun yanke shawarar sanya hannu kan Gutu da Diouf kafin a fara Allsvenskan.[2]
Koma zuwa Kalmar FF
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 21 ga watan Yunin 2022, Diouf ya koma Kalmar FF har zuwa ƙarshen kakar 2022.[3]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Diouf ya buga wasansa na farko da tawagar ƙasar Senegal a matsayin wanda ya maye gurbinsa a wasan sada zumunci da Mexico a ranar 10 ga watan Mayun 2010.[ana buƙatar hujja]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Litex Lovech
- Bulgarian A PFG : 2010–11
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]