Barbara Mogae
Barbara Mogae | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Barbara Gemma Modise |
ƙasa | Botswana |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Festus Mogae (en) |
Karatu | |
Harsuna |
Turanci Harshen Tswana |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa da public figure (en) |
Imani | |
Addini | Kiristanci |
Jam'iyar siyasa | Botswana Democratic Party (en) |
Barbara Gemma Mogae 'yar ƙasar Botswana ce kuma 'yar siyasa wacce ta yi aiki a matsayin Uwargidan Shugaban Ƙasar Botswana ta uku daga shekarun 1998 zuwa 2008. Ita ce matar tsohon shugaban ƙasa Festus Mogae.
Tarihin Rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Mogae a Barbara Gemma Modise. Ta auri mijinta, Festus Mogae, a shekarar 1967.[1] Ma'auratan suna da 'ya'ya mata uku da aka haifa tsakanin shekarun 1969 zuwa 1987 wato Nametso, Chedza da Boikaego.[2]
Uwargidan Shugaban Ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Barbara Mogae ta kasance uwargidan shugaban ƙasar ta uku daga shekarun 1998 zuwa 2008.[3]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 29 ga watan Satumba 2016 Mogae ta sami lambar yabo ta Golden Jubilee Presidential Order of Honor Award ta Shugaba Ian Khama a matsayin ɗaya daga cikin "Masu Gina Botswana."[4] Sauran waɗanda aka samu sun haɗa da mijinta, Festus Mogae; karramawar da aka yi wa Marigayiya Tsohuwar Matar Shugaban Ƙasa Ruth Williams Khama da Gladys Olebile Masire; Marigayi tsohon shugaban ƙasa Seretse Khama, tsohon shugaba Quett Masire; da mambobi 28 na Majalisar Dokokin ƙasar ta farko, bayan samun ‘yancin kai. [4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Naidoo, Jay (2014-04-04). "A leader I would vote for: Botswana's former president Festus Mogae". Daily Maverick. Retrieved 2017-06-23.
- ↑ "Biography of His Excellency Festus Gontebanye Mogae, Former President of the Republic of Botswana" (PDF). African Development Bank. July 2008. Retrieved 2017-06-23.
- ↑ Liang, Aislynn (2011-06-09). "Botswana seeks 'First Lady' to host Michelle Obama". The Daily Telegraph. Retrieved 2012-07-30.
- ↑ 4.0 4.1 Motsamai, Mmoniemang (2016-09-26). "Botswana: Khama Honours Builders of Botswana". Botswana Daily News. AllAfrica.com. Retrieved 2017-06-23.