Bitter Springs, Arizona

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bitter Springs, Arizona

Wuri
Map
 36°37′15″N 111°39′22″W / 36.6208°N 111.656°W / 36.6208; -111.656
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaArizona
County of Arizona (en) FassaraCoconino County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 355 (2020)
• Yawan mutane 17.08 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 113 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 20.783365 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 1,559 m
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 928
Bitter spring
Navajo Ponies, Northern Arizona

Bitter Springs ( Navajo ) ƙauye ne na asali kuma wurin da aka tsara ƙidayar (CDP) akan Navajo Nation a gundumar Coconino, Arizona, Amurka. Ya zuwa ƙidayar 2010, yawan jama'ar CDP ya kai 452.

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

Bitter Springs yana a36°37′15″N 111°39′23″W / 36.62083°N 111.65639°W / 36.62083; -111.65639 (36.620888, -111.656460).

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, CDP tana da jimlar yanki na 20.8 square kilometres (8.0 sq mi) , duk kasa.

Matsakaicin haɓaka shine 5,115 feet (1,559 m) sama da matakin teku. Lambar gidan waya ta Amurka ita ce 86040.

Bitter Springs ita ce tashar US Route 89A, hanyar da aka yanke ta hanyar gina madatsar ruwa ta Glen Canyon.

Alƙaluma[gyara sashe | gyara masomin]

Harsuna (2000) kashi dari
Yayi magana da Navajo a gida 73%
Yi magana da Ingilishi a gida 27%


Template:US Census populationBitter Springs ya fara bayyana akan ƙidayar Amurka ta 2000 a matsayin wurin da aka ayyana ƙidayar (CDP).

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 547, gidaje 104, da iyalai 97 da ke zaune a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance 66.1 inhabitants per square mile (25.5/km2) . Akwai rukunin gidaje 127 a matsakaicin yawa na 15.3/sq mi (5.9/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 99% ɗan asalin Amurka da 1% Fari, tare da <1% na yawan jama'ar Hispanic ko Latino na kowace kabila.

Akwai gidaje 104, daga cikinsu kashi 73% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 58% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 26% na da mace mai gida babu miji, kashi 5.8 kuma ba na iyali ba ne. Kashi 4.8% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 2% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 5.3 kuma matsakaicin girman dangi ya kasance 5.3.

A cikin CDP, yawan shekarun yawan jama'a yana nuna 48% a ƙarƙashin shekarun 18, 14% daga 18 zuwa 24, 25% daga 25 zuwa 44, 11% daga 45 zuwa 64, da 2% waɗanda suke da shekaru 65 ko mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 19. Ga kowane mata 100, akwai maza 98.9. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 80.3.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a cikin CDP shine $24,886, kuma matsakaicin kuɗin shiga na iyali shine $30,217. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $11,477 sabanin $14,038 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP shine $7,985. Kimanin kashi 25% na iyalai da kashi 30% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 25% na waɗanda ke ƙasa da shekara 18 kuma babu ɗayan waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Bitter Springs yana aiki ne daga Gundumar Makarantun Haɗin Kan . Makarantun da ke hidimar Bitter Springs suna cikin Page, Arizona .

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin wuraren da aka ƙidayar a Arizona

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Media related to Bitter Springs, Arizona at Wikimedia CommonsTemplate:Coconino County, ArizonaTemplate:Communities of the Navajo Nation