Borom Sarret

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Borom Sarret
Asali
Lokacin bugawa 1963
Asalin suna Borom Sarret
Asalin harshe Faransanci
Ƙasar asali Senegal
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 18 Dakika
Launi black-and-white (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Ousmane Sembène (en) Fassara
Marubin wasannin kwaykwayo Ousmane Sembène (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Senegal
External links

Borom Sarret ko The Wagoner (Faransanci;Le Charretier) wani fim ne na 1963 na daraktan Senegal Ousmane Sembène, fim ɗin farko wanda yake da cikakken iko. Sau da yawa ana ɗaukar fim ɗin fim na farko da ɗan Afirka ya taɓa yi a Afirka.  Yana da tsawon minti 18 kuma yana ba da labari game da direban kututture a Dakar.[1] Fim ɗin ya kwatanta talauci a Afirka, yana nuna cewa ƴancin kai bai magance matsalolin al'ummarta ba. An nuna shi a matsayin ɓangaren Cannes Classics na 2013 Cannes Film Festival.[2]

Labari[gyara sashe | gyara masomin]

Daraktan Ousmane Sembène na Senegal Borom Sarret ya ba da labarin wani talaka da ke ƙoƙarin yin rayuwa a matsayin direban karusa a Dakar. Fassarar taken suna kiransa da "Wagoner".

Duk da yake yana fatan za a biya shi ayyukansa, ya san wasu daga cikin fasinjojin ba za su biya ba saboda ba su da kuɗin shiga ko kuma ba su da yawa. Wani lokaci, duk abin da yake samu kawai musafaha ne. Daga cikin kwastomominsa akwai wani mutum da ya kai gawar yaronsa zuwa maƙabarta. Lokacin da aka hana mutumin shiga saboda ba shi da ingantattun takardu, sai direban motar ya watsar da gawar ya bar mutumin yana kukan rashinsa.

A wani jerin kuma, wani mutum mai kyau ya nemi a kai shi kwata na Faransa. Direban karen ba ya son ya kai shi can saboda ba a ba da izinin shiga ba. Abokin ciniki ya tabbatar da cewa haɗin gwiwar abokin ciniki yana ba shi damar yin watsi da ƙa'idar. Sai dai wani ɗan sanda ya tare su inda ya nemi takardar direban katoli. Abokin ciniki ya fita ba tare da biyan kuɗin motarsa ba ko ya ƙare direban kututture. Lokacin da direban katolin ya zaro takardunsa, lambar yabo ta faɗo a ƙasa. Ɗan sandan ya taka shi.

A fage na gaba, direban dawakin dokinsa ne kawai, domin an kwace masa keken a maimakon tararsa. Lokacin da ya isa gida, direban katangar ya sanar da matarsa cewa ba shi da kuɗi. Matarsa ta miƙa masa jaririn nasu ta kuma tabbatar masa da cewa za ta tabbatar sun ci abinci sannan suka bar harabar.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Magana[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Kristin Thompson and David Bordwell, Film History: An Introduction, 2nd edition (McGraw Hill, 2003) 08033994793.ABA, p. 548.
  2. "Cannes Classics 2013 line-up unveiled". Screen Daily. Retrieved 2013-04-30.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]