Bredenbury, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bredenbury, Saskatchewan


Wuri
Map
 50°56′30″N 102°03′00″W / 50.9417°N 102.05°W / 50.9417; -102.05
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Designation for an administrative territorial entity of a single country (en) Fassararural municipality in Saskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Sun raba iyaka da
Saltcoats (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo townofbredenbury.ca

Bredenbury birni ne, da ke a cikin gundumar Saltcoats No. 213, a lardin Saskatchewan na Kanada. Bredenbury yana kan Babbar Hanya 16 a gabashin Saskatchewan. Dangane da ƙidayar Kanada ta 2016, yawan mutanen Bredenbury ya kasance 372. Manyan masana'antu a yankin su ne noma da kuma hakar ma'adinin potassium kusa da Esterhazy . An san al'ummar a yankin saboda ƙwaƙƙwaran nunin hasken Kirsimeti waɗanda suka sami lambobin yabo na ƙasa.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Bredenbury ya sami gidan waya a cikin 1890 kuma an haɗa shi a cikin 1913. An sanya sunan garin don Kotun Bredenbury, wanda ke kusa da Bredenbury, Herefordshire. Kotun ita ce babban gida na William Henry Barneby, wanda ya yi tafiya sau uku (a cikin 1881, 1883, 1888) zuwa yammacin Kanada kuma ya rubuta littattafai game da abubuwan da ya faru.

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

Bredenbury yana kan babbar hanyar Yellowhead (#16). Yana da nisan kilomita 41 kudu maso gabas da Yorkton da 50 km yamma da iyakar Manitoba . Bredenbury yana da kusan awanni 2.5 daga Regina da awanni huɗu daga Winnipeg . An fi amfani da ƙasar da ke kewaye don aikin noma da kiwo.

Tattalin Arziki[gyara sashe | gyara masomin]

Bredenbury yana da tattalin arziƙin da ya ginu akan noma, hakar ma'adinan potash da titin jirgin ƙasa, tare da kasuwancin tallafi. Babban layin CPR yana bi ta cikin garin. Hakanan akwai tsabtace motar jirgin ƙasa da shuka taki a cikin Bredenbury kuma.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Bredenbury yana da yawan jama'a 386 da ke zaune a cikin 157 daga cikin 177 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 3.8% daga yawan jama'arta na 2016 na 372 . Tare da yanki na ƙasa na 4.61 square kilometres (1.78 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 83.7/km a cikin 2021.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Babu makarantun gwamnati a cikin Bredenbury kanta. Ana jigilar ɗalibai zuwa Saltcoats don makarantar firamare da Yorkton don makarantar sakandare. Bredenbury Elementary School rufe a 2001. Gidan makarantar da ke garin a halin yanzu babu kowa. Mennonites suna gudanar da makarantar parochial mai zaman kanta: Makarantar Ƙauye.

Fitilar Kirsimeti[gyara sashe | gyara masomin]

Kirsimeti a Bredenbury ya fara ƙanƙanta da titi guda ɗaya wanda ya yi wa kansa lakabi da 'Candy Cane Lane' kuma ya yi wasa da ja da fari na alewa a tsayin titin gaba ɗaya. A cikin shekarun da suka biyo baya, sauran mutanen garin sun sami irin wannan ruhi, kuma garin yana gida ne don bikin 'Haske' na musamman a farkon Disamba kowace shekara, tare da baje koli a gidaje masu zaman kansu, kasuwanci da guraben fanko a duk faɗin ƙasar. gari.

Bredenbury ya ci gasar Winterlights na kasa don al'ummomin da ke da yawan jama'a kasa da 1,000 a cikin 2001, 2002 da 2005. Sakamakon shiga cikin al'umma tare da bikin Kirsimeti, Bredenbury ya karbi bakuncin CPR Holiday Train, tare da masu yin wasan kwaikwayo irin su Tom Jackson . Bredenbury ya sake karbar bakuncin Jirgin Holiday a cikin 2007, lokacin da ƴan wasan da suka fito sun kasance Wide Mouth Mason da Melanie Doane .

Wasanni da nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Bredenbury Cougars - Triangle Hockey League (Senior Men's)
  • Bredenbury Golf Course - filin wasan golf mai ramuka tara tare da ganyen wucin gadi, masu aikin sa kai na gida ke kulawa.

Ayyukan da aka buga[gyara sashe | gyara masomin]

  •  


Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin kananan hukumomin karkara a cikin Saskatchewan

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]