Jump to content

CA

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
CA
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

CA ko ca na iya nufin to:

 

Kasuwanci da ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Air China (lambar jirgin saman IATA CA)
 • CA Technologies, kamfanin software na Amurka
 • Cayman Airways, kamfanin jirgin saman tsibirin Cayman
 • Channel America, gidan talabijin na Amurka da ya lalace
 • Classic Army, wani ɗan asalin Hong Kong wanda ke kera samfuran airsoft
 • Kamfanin jiragen sama na Continental, jirgin saman Amurka ne
 • Majalisar Halitta, mai haɓaka wasan PC
 • Crédit Agricole, babban bankin Faransa

Gwamnati da siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Ofishin Ofishin Jakadancin, sashin Ma'aikatar Harkokin Wajen Amurka
 • Canadian Alliance, tsohon jam'iyyar siyasa ta Kanada
 • Center Alliance, jam'iyyar siyasa ta Australiya da aka fi sani da Team Nick Xenophon
 • Ƙungiyar Jama'a, wata ƙungiya ta siyasa a Trinidad da Tobago
 • Haɗin iko, ƙaramar hukuma a cikin Burtaniya
 • Kwamitin alƙawura, ƙungiya ce ta Majalisar Philippines
 • Conservatives waje, reshen ketare na Jam'iyyar Conservative ta Burtaniya
 • Ƙungiyar Ƙasar, ƙungiyar siyasa ta Biritaniya
 • Kotun daukaka kara
 • Hukumar Kwastam, hukuma ce ta Taiwan
 • Kwalejin Kanada, makarantar ƙasa da ƙasa a Kobe, Japan
 • Cary Academy, makarantar shirya kwaleji mai zaman kanta a Cary, North Carolina, Amurka
 • Claiborne Academy, makaranta ce mai zaman kanta a Claiborne Parish, Louisiana, Amurka
 • Clarksville Academy, makarantar shirye-shiryen kwaleji mai zaman kanta a Clarksville, Tennessee, Amurka
 • Colorado Academy, makarantar shirye-shiryen kwaleji mai zaman kanta a Lakewood, Colorado, Amurka
 • Concord Academy, makarantar shirya kwaleji mai zaman kanta a Concord, Massachusetts, Amurka
 • Kwalejin Connections, makarantar kan layi da ke Baltimore, Maryland, Amurka
 • Culver Academies, makarantar kwana da shirin sansanin bazara a Culver, Indiana, Amurka
 • California Angels, tsohon sunan ƙungiyar ƙwararrun ƙwallon baseball a halin yanzu da aka sani da Mala'iku Los Angeles
 • Club Africain, kulob ne na wasanni da yawa daga Tunis, Tunisia
 • Cricket Australia, hukumar gudanarwa don ƙwararru da wasan cricket mai son zama a Ostiraliya
 • Cruising Association, ƙungiyar membobin Burtaniya don matuƙan jirgin ruwa
 • Cycling Australia, hukumar gudanarwa ta kasa don tseren keke a Australia

Sauran ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Caterers 'Association, tsohon ƙungiyar kasuwanci ta Burtaniya
 • Cocaine Anonymous, shirin matakai goma sha biyu
 • Hadin Halitta, wani bangare na Ƙirƙirar (addini), ƙungiya mai farin jini

A ilimin harsuna

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Ça, wakilin nuna Faransa
 • Ca (Indic), glyph a cikin dangin Brahmic na rubutun
 • Ca (Javanese), wasika a cikin rubutun Javanese
 • Yaren Katalan (ISO 639 alpha-2 code language)
 • ca, yankin yanki na Wikipedia na Catalan
 • Bambanci daban -daban, nazarin tsari na harsuna biyu

Lissafi, kimiyya, da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani

[gyara sashe | gyara masomin]
 • <i id="mwaw">CA</i> (mujallar), mujallar likita
 • <i id="mwbg">Ca</i> (asu), dangin goro
 • Ca., taƙaitawa ga Candidatus, don sunayen masu biyan haraji waɗanda ba a bayyana su gaba ɗaya ba
 • Ciwon daji
 • Carbonic anhydrase, dangin enzymes
 • Carcinoma, wani nau'in ciwon daji
 • Kamun zuciya
 • Calcium (Ca)
 • Catecholamine, sinadarin Organic
 • Cellulose acetate, wani nau'in filastik
 • Abstracts Chemical, littafin Sabis na Abstracts Chemical
 • Cyanoacrylate, sinadaran sinadarai

Lissafi da aiki da na'ura mai kwakwalwa

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Cell automaton, ƙirar lissafi mai ma'ana
 • Ikon takardar shaida, wani yanki da ke ba da takaddun dijital don sadarwa mai aminci
 • Binciken daidaituwa, dabarun ƙididdiga iri -iri
 • Algorithm na al'adu, nau'in lissafin juyin halitta a kimiyyar kwamfuta

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
 • Centiampere (cA), siginar SI na wutar lantarki
 • Hukumar Takaddun Shaida (CA), mahaɗan da ke ba da takaddun dijital
 • <i id="mwmg">CA</i> -class submarine, yakin duniya na biyu na jirgin ruwan tsakiyar tsakiyar Italiya
 • Injin Nissan CA, wanda ake amfani da shi a cikin ƙananan motocin Nissan
 • Aberration na chromatic, murdiya a cikin ruwan tabarau na gani
 • Samun damar sharaɗi, a cikin injiniyan watsa shirye -shirye
 • Noma na kiyayewa, tsarin abinci
 • Tattaunawar Tattaunawa, nazarin magana cikin mu'amala
 • Kogin Cả, a Laos da Vietnam
 • Lardin Cádiz, Spain
 • California, jihar Amurka ta gajartar gidan waya
 • Kanada, ta lambar ISO 3166-1 alpha-2
  • .ca, lambar ƙasar Intanet ta Kanada
 • Birnin Carlisle, United Kingdom, ta lambar akwatin gidan waya
 • Lardin Catamarca, Argentina
 • Amurka ta tsakiya
 • Tokyo Bay Aqua-Line, ramin gada a fadin yankin Tokyo Bay a Japan, wanda aka ƙidaya a matsayin CA

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
 • CA-, ƙirar hanya don manyan hanyoyin ɓangaren babbar hanyar sadarwa ta Tsakiyar Amurka
 • Ca Mè Mallorquí, wani jinsin kare ne da ya fito daga kasar Andalus
 • centiare, = 1 murabba'in mita
 • Akawun Akawu
 • Al'amuran jama'a, kalmar da Majalisar Dinkin Duniya da cibiyoyin sojoji ke amfani da ita
 • Fasahar sadarwa (disambiguation)
 • Yarjejeniyar sirri
 • Asusun na yanzu (disambiguation), a cikin tattalin arziƙi
 • Darasi na A (disambiguation)