Charles Boateng (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1989)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Charles Boateng (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1989)
Rayuwa
Haihuwa Mampong (en) Fassara, 14 Disamba 1989 (34 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
F.C. Nania (en) Fassara2004-2008
  Ghana national under-17 football team (en) Fassara2005-200530
Tema Youth (en) Fassara2007-2007
Dijon FCO (en) Fassara2008-2010464
FC Rouen (en) Fassara2010-2011341
US Avranches (en) Fassara2011-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 8

Charles Boateng (an haife shi a shekara ta 1989), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ghana wanda ke taka leda a kulob ɗin Faransa na Avranches .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Mampong, Boateng ya fara aikinsa tare da Nania FC kuma ya taka leda tare da tawagarsa a gasar matasa a Altstetten ɗin shekarar 2004 da 2005, ya kai wasan ƙarshe.[1] An ba Boateng aron ne ga Matasan Tema na shekara guda a cikin watan Janairun 2007 kuma ya kasance memba na ƙungiyar Gana Premier League All Star team 2007. [2] Bayan gwaji a watan Yunin 2007, ya koma a cikin watan Janairun 2008 daga Nania zuwa Dijon FCO .[3]


Yana ɗaya daga cikin 'yan wasan da aka haramtawa shiga gasar Ghana Dibision 2 bayan badakalar daidaita wasan da Nania da Okwawu United .[4]

Bayan yanayi uku tare da Dijon FCO, Boateng ya sanya hannu a ranar 14 ga Yunin 2010 don FC Rouen . [5]

A cikin watan Janairun 2012, Boateng ya sanya hannu kan Avranches na Amurka .[6]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya kuma taka leda a tawagar Ghana U17 a 2005 FIFA U-17 World Championship .

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Archived copy" (PDF). Archived from the original (PDF) on 7 July 2011. Retrieved 10 November 2008.CS1 maint: archived copy as title (link)
  2. "Premiership All Stars Game to Showcase Favorite Ghanaian Football Stars". www.onetouch.com.gh. Archived from the original on 29 June 2007. Retrieved 22 May 2022.
  3. "Charles Boateng joins French side Dijon". Archived from the original on 2 March 2019. Retrieved 17 January 2009.
  4. "Nania F.C, Okwawu Utd called up by DC | Ghana Football Association | Ghana Soccer News". Archived from the original on 26 February 2009. Retrieved 17 January 2009.
  5. Signature de Charles Boateng
  6. "Football : Charles Boateng signe à Avranches" (in Faransanci). La Manche Libre. 30 January 2012.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]