Jump to content

Cherif Dieye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cherif Dieye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 11 Nuwamba, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
New York Red Bulls II (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Cherif Dieye, (an haife shi ranar 11 ga watan Janairun,1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin winger na ƙungiyar USL League One Central Valley Fuego.

Matasa & kwaleji

[gyara sashe | gyara masomin]

Dieye ya buga wasanni uku tare da IMG Academy a Florida,[1] kafin ya je wasan ƙwallon ƙafa na kwaleji a Jami'ar Louisville a cikin shekarar 2016.[2] A lokacin da yake tare da Cardinal, Dieye ya buga wasanni 80, ya zura ƙwallaye 19 sannan ya zura ƙwallaye takwas. A cikin shekarar 2018, an ba shi suna ACC Championship All-Gasa Team da All-ACC Uku Team, kuma a cikin shekarar 2019 USC All-South Region Na biyu Team da All-ACC Na biyu Team.[3]

A ranar 9 ga watan Janairu, 2020, an zaɓi Dieye 15th gaba ɗaya a cikin shekarar 2020 MLS SuperDraft ta New York Red Bulls.[4] Ya sanya hannu tare da ƙungiyar haɗin gwiwa ta USL Championship New York Red Bulls II a ranar 2 ga watan Maris, 2020.[5]

Ya buga wasansa na farko na ƙwararru a ranar 17 ga watan Yuli, 2020, yana farawa da Hartford Athletic.[6]

Red Bulls II ya sake shi a ranar 30 ga watan Nuwamba,2020.[7]

A ranar 2 ga watan Mayu,2022, Dieye ya sanya hannu tare da USL League One gefen Tsakiyar Valley Fuego.[8]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-07-18. Retrieved 2023-03-22.
  2. https://gocards.com/sports/mens-soccer/roster/cherif-dieye/9448
  3. https://www.mlssoccer.com/players/cherif-dieye/
  4. https://gocards.com/news/2020/1/9/mens-soccer-dieye-selected-by-new-york-red-bulls-in-the-mls-superdraft.aspx
  5. https://www.newyorkredbulls.com/news/new-york-red-bulls-ii-sign-midfielder-cherif-dieye
  6. https://www.uslchampionship.com/newyorkredbullsii-hartfordathletic-2092925
  7. https://www.newyorkredbulls.com/news/new-york-red-bulls-ii-announce-end-year-roster-decisions
  8. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-22. Retrieved 2023-03-22.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]