Chevron

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Group half.svgChevron
Chevron Logo.svg
Chevrongasstation.jpg
Bayanai
Iri oil company (en) Fassara, enterprise (en) Fassara da public company (en) Fassara
Masana'anta petroleum industry (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Aiyuka
Bangare na Dow Jones Industrial Average (en) Fassara da S&P 500 (en) Fassara
Subsidiary (en) Fassara
Ma'aikata 48,600 (2018)
Kayayyaki
petroleum (en) Fassara
Mulki
Babban mai gudanarwa Mike Wirth (en) Fassara
Shugaba John S. Watson (en) Fassara
Hedkwata San Ramon (en) Fassara
Legal form (en) Fassara joint-stock company (en) Fassara da public company (en) Fassara
Mamallaki na
Stock exchange (en) Fassara New York Stock Exchange (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1879
Awards received

chevron.com


Facebook icon 192.pngTwitter Logo.png
Wani gidan mai na Chevron a cikin Redwood City, California

Kamfanin Chevron ( NYSE ) kamfani ne a manyan ƙasashen duniya da makamashi kamfanin, tushen sa na San Ramon, California . Yana ɗaukar sama da mutane 60,000 aiki. Yana ɗaya daga cikin manyan kamfanonin mai shida a duniya.

A watan Satumba na 1879, an ƙirƙiro Kamfanin Mai na Pacific Coast. Sun riƙe sunan har zuwa shekara ta 1906, lokacin da ta haɗu da wani kamfanin mai na Standard Oil kuma ya zama Kamfanin Mai na (California). Standard Oil na California da Gulf Oil sun haɗu a cikin shekara ta 1984, wanda ya zama babbar haɗuwa a tarihi a wancan lokacin. Kamfanin zai canza sunansa zuwa Chevron Corporation a shekarar.

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]

Sauran yanar gizo[gyara sashe | Gyara masomin]