Christian Inyam
| mutum | |
| Bayanai | |
| Jinsi | namiji |
| Ƙasar asali | Najeriya |
| Country for sport (en) | Najeriya |
| Suna | Christian |
| Shekarun haihuwa | 20 Disamba 1991 |
| Wurin haihuwa | Ikeja |
| Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
| Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
| Mamba na ƙungiyar wasanni |
Helsingborgs IF (en) |
| Wasa | ƙwallon ƙafa |
Christian Ifeanyi Inyam (an haife shi ranar 20 ga watan Disamban 1991 a Ikeja) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya a halin yanzu yana taka leda a Sunshine Stars FC.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya fara aikinsa da Festac Sports Academy kafin shekarar 2008 ya koma Warri Wolves FC kuma ya sanya hannu a cikin watan Yulin 2009 kwangilar lamuni na rabin shekara tare da ASEC Mimosas. [1] A ranar 7 ga watan Fabrairun 2010 ya bar Warri Wolves FC don gwaji amma sun kasa cimma matsaya kan kuɗin siyan ɗan wasan kuma ya koma Najeriya.
A ranar 7 ga watan Fabrairun 2010 bar Warri Wolves FC da kuma sanya hannu tare da Yaren mutanen Sweden kulob Helsingsborg IF. Bayan watanni tara kacal a ranar 20 ga watan Nuwamban 2010 ya dawo Najeriya ya rattaɓa hannu a Sunshine Stars FC [2]
A ranar 21 ga watan Nuwamban 2012 yana ɗaya daga cikin ƴan wasa goma sha ɗaya, waɗanda suka sanya hannu a Lobi Stars FC.