Jump to content

Davide Somma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Davide Somma
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Afirka ta kudu
Country for sport (en) Fassara Afirka ta kudu
Suna Davide (mul) Fassara
Sunan dangi Somma
Shekarun haihuwa 26 ga Maris, 1985
Wurin haihuwa Johannesburg
Harsuna Turanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Ataka
Ilimi a Riverview High School (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa
Sport number (en) Fassara 27
Gasar Major League Soccer (en) Fassara

Davide Enrico Somma (an haife shi a ranar 26 ga watan Maris 1985), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba . Ya buga wa tawagar ƙwallon ƙafar Afirka ta Kudu ƙwallo a matsayin ɗan wasan gaba kuma fitaccen tarihinsa shi ne a Leeds United . A watan Nuwamban 2010 Somma ya fara buga wa ƙasar Afrika ta Kudu wasan da Amurka. [1][2] Yanzu yana aiki a matsayin Junior Coach na Long Island United. Somma kuma tana aiki a matsayin kocin ƙwallon ƙafa na maza na Jami'ar Stony Brook.

Matasa da jami'a

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Johannesburg, Afirka ta Kudu, Somma ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa yana ɗan shekara biyar don ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Edenvale a ƙasarsa ta Johannesburg. Bayan ya koma Amurka tare da danginsa lokacin yana ɗan shekara 12, [3] ya halarci makarantar sakandare ta Riverview a Sarasota, Florida, kuma ya buga ƙwallon ƙafa tare da Sarasota Storm da St. Pete Raiders.

Ya buga wasan ƙwallon ƙafa na kwaleji na shekara ɗaya a Kwalejin Tyler Junior a shekarar 2004, inda ya zira ƙwallaye 13 tare da yin rijistar taimako tara, kuma ana kiran shi da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta National Junior College Athletic Association (NJCAA) ƙungiyar farko ta XIV. Bayan kakar wasa ɗaya tare da Tyler, Somma ya shiga Edukick (babban sansanin), shirin makarantar ƙwallon ƙafa na duniya, kuma ya shiga tsarin matasa na ƙungiyar Mutanen Espanya Logroñés, Fasfo na Italiyanci ya ba shi damar yin aiki a Turai.

Somma ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru huɗu da kulob ɗin Perugia na Seria A na Italiya a shekara ta 2004. Sai dai Somma bai buga wa ƙungiyar wasa ba saboda shugaban Perugia ya yi fatara da kulob ɗin kuma ya ninka bayan watanni shida. Somma ya koma Pro Vasto, kuma ya buga wasanni 39 don ƙungiyar tsakanin shekarar 2005 da kuma 2007. Daga baya ya taka leda a Olbia kafin ya koma Amurka a shekarar 2008.

  1. "Somma Named in South African Squad". Leeds United A.F.C. Retrieved 17 August 2011.
  2. "USA's 'smash-and-grab' hurts Bafana | News – KickOff Magazine". Kickoff.com. 17 November 2010. Archived from the original on 20 January 2011. Retrieved 17 August 2011.
  3. "Leeds sign South African striker". BBC News. 1 September 2009. Retrieved 17 August 2011.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]