Dick Armstrong
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa |
Benwell & Scotswood (en) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Birtaniya United Kingdom of Great Britain and Ireland | ||||||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Nottingham, 10 ga Maris, 1969 | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Dick Richard Johnstone Armstrong (an haife shi a shekara ta 1909 - ya mutu a shekara ta 1969) shi ne dan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila.[1] Ya yi wasa a matsayin ɗan dama. Ya bayyana fiye da 130 a cikin shekaru kafin Yakin Duniya na Biyu.[2]
Aiki
[gyara sashe | gyara masomin]Dick Armstrong ya yi wasa a yankin Easington Colliery da Willington. Armstrong ya shiga ƙasar Nottingham Forest a watan Janairu na shekara ta 1930 a matsayin mai taimako ga Billy McKinlay da ya daɗe yana hidima a hannun dama. Armstrong ya yi nasara a matsayin ' yan Forest da suka kai ƙarshe a Central Combination a shekara ta 1934–35.[3] Bob Hewison ya ɗauki armstrong a watan Mayu na shekara ta 1935 zuwa birnin Bristol.[4] Armstrong ya fara ƙarshensa a ɗari na dama a wasan farko na shekara ta 1935-36 a nasara 2–0 a Watford a ranar 31 ga Agusta, 1935. Armstrong ya yi wasa a matsayin dama na ciki a shekara ta 1935-36 ya nuna 36 ya yi ƙwallo 11 har da ƙarfe 2 a 5-0 win v Swindon Town a ranar 8 ga Fabrairu, 1936. [4] Bob Caldwell ya yi ƙarshen tsawon ƙarshe daga Doncaster Rovers ya soma a cikin tsawon da ya biyo baya amma Armstrong ya koma wajen a watan Oktoba kuma ya nuna 21 ya yi ƙwallo 5. Armstrong ya yi wasa a hannun hagu a ƙarshen shekara ta 1937-38 kuma ya nuna 23 ba tare da yin launin ba yayin da Bristol City ta gama ƙarshe a Jamus na Uku na Kudu. Armstrong shi ne ɗan hagu na kullum da ya yi ƙwallo 32 da ya yi ƙwallo biyu a shekara ta 1938-39.[4] Ya yi ƙwallo uku da ya yi ƙwallo guda a shekara ta 1939-40, a lokacin da aka daina ƙungiyar domin yaƙin, amma ya yi ƙwallo 9 a ƙwallon 14 a ƙungiyar da aka ɗauki matsayinsa.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Bristol City. Forward line strengthened". Sunday Dispatch Football Guide. London. 23 August 1936. p. xi – via Newspapers.com.
- ↑ Joyce, Michael (2004). Football League Players' Records 1888 – 1939. Tony Brown. ISBN 1-899468-67-6.
- ↑ Woods, David; Leigh Edwards (1997). Bristol City FC The First 100 years. Redcliffe Press. ISBN 1-900178-26-5.
- ↑ 4.0 4.1 4.2 4.3 Woods, David (1994). Bristol Babe The First 100 years of Bristol City FC. Yore Publications. ISBN 1-874427-95-X.