Jump to content

Dick Howorth

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dick Howorth
Rayuwa
Haihuwa Bacup (en) Fassara, 26 ga Afirilu, 1909
ƙasa Birtaniya
United Kingdom of Great Britain and Ireland
Mutuwa Worcester (en) Fassara, 2 ga Afirilu, 1980
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Samfuri:Infobox cricketer

Richard Howorth (26 ga watan Afrilu , shekara ta1909-2 Afrilu , shekara ta 1980) Ingilishi ne mai zagaye na Worcestershire tsakanin shekara ta 1933 da shekara ta 1951. An tuna sosai a matsayin ɗan wasan ƙwallon ƙafa na hannun hagu, Howorth kuma a wasu lokuta yana yin tazarar matsakaici kuma ya kasance mai iya bugun hannun hagu. Da kyau zai yi jifa a tsakiyar tsari, amma yana da rauni sosai saboda bugun Worcestershire saboda yawancin aikinsa wanda Howorth zai yi wasa a matsayin mai buɗe ido, kuma a cikin wannan rawar ne ya buga manyan maki biyu na matakin farko -abin mamaki duka biyun sune 114. Howorth ya kasance mai dogaro da kusa-da-wicket fielder amma zai fito da fasaha gaba idan an buƙata. [1]

Kazalika ya zama ɗaya daga cikin tsoffin 'yan wasan Ingilishi da suka fara buga wasansa na farko a Ingila a shekaru 38 kwanaki 112, Howorth ya ɗauki wicket tare da ƙwallonsa na farko a cikin wasan cricket na gwaji, ɗan Ingila na biyar ne kawai ya yi hakan.

Farkon rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Bacup, Lancashire.

Ba a ganin yana da isasshen alƙawari bayan ya yi wasa kaɗan don Lancashire XI na biyu, kuma ya buga wa Bacup a cikin Lancashire League, Howorth ya cancanci Worcestershire a 1933, kuma ya bayyana a kan Indiyawan Yammacin. kakar. An gan shi a matsayin mai ba da gudummawa, ya buga cikakken kakar wasa a shekara ta 1934 amma ya kasance abin takaici. A cikin shekara ta 1935, duk da haka, Howorth ba zato ba tsammani ya yi tsalle zuwa saman jirgi mai santsi na hannun hagu a cikin wasan kurket na gundumar, tare da jimillar wickets 121 na Worcestershire a matsakaicin farashin ƙasa da goma sha tara ke gudana kowacce, kuma a shekara mai zuwa ya ci gaba da ƙwarewar sa dan wasan kwano kuma, an kira shi don buɗewa tare da bugun Worcestershire ya raunana saboda rashin Cyril Walters da Nawab na Pataudi, ya buga 114 daga cikin 173 akan Kent . Shekarar da ta biyo baya abin takaici ne, amma a cikin shekara ta 1938 Howorth ya rasa ninki biyu na tsere 1,000 da wickets 100 ta hanyar gudu uku kawai-ya zira kwallaye a ƙarni a kan Surrey a The Oval kuma ya ɗauki mafi kyawun aiki na 13 don 133 akan Gloucestershire a Stourbridge . A cikin 1939, ya kammala sau biyu a wasan karshe da Nottinghamshire, kafin yakin duniya na biyu ya kawo ƙarshen wasan cricket na farko. Kodayake a lokacin yana da shekaru 37, 1946 ya kasance mafi inganci. Howorth ya buga ƙarni biyu a kan ƙungiyar yawon shakatawa ta Indiya, kuma a cikin buga wa HDG Leveson-Gower XI a watan Satumba, ya kuma ci wickets tara don tsere 72.

Koyaya, ba sai 1947 aka ga Howorth a matsayin wani abu ba fiye da ɗan wasan gundumar. A wancan lokacin, ban da zira kwallaye mafi kyau na 1510 wanda ke gudana sama da matsakaita sama da 26, Howorth ya ɗauki wickets na Championship na 118 kuma ya kasance na biyu ga Tom Goddard a cikin matsakaita a lokacin bazara wanda bai dace da masu wasan ba. Nashi na 7 don 52 akan filin Trent Bridge mai tsananin ƙarfi shine mafi kyawun aikin aikinsa, kuma ya sanya Howorth cikin la'akari da wakili, wanda ya isa a wasan Gwajin ƙarshe tare da babban nasara: ya ɗauki wicket tare da ƙwallon sa na farko a wasan cricket na gwaji. A lokacin bazara, Howorth ya ɗauki wickets 164 kuma abin lura ne cewa bai taɓa ɗaukar wickets goma a wasa ba. Abin mamaki, an manta da shi lokacin da Wisden ya zaɓi ' yan wasan ƙwallon ƙafa na Wisden na Shekara, kuma ba zai sake samun wata dama ba. Kodayake ya kasance mafi kyawun kwano a cikin Gwaje -gwaje don rauni mai rauni a cikin West Indies a cikin hunturu mai zuwa, a cikin shekara ta 1948, duk da yanayin danshi, Howorth ya kasance abin takaici tare da duka jemage da ƙwal. A shekararsa ta fa'ida ta 1949, ya sake zama na biyu ga Goddard a cikin matsakaita, kuma ya gudanar da mafi kyawun aiki na 7 don 18 a filin juyawa a Northampton ( Ken Higgs da Bishen Bedi ne kawai suka ɗauki ƙarin wickets na farko ba tare da sun ɗauki takwas ba. a cikin innings).

Ba tare da cimma wani abin da ke kusantar fitowar sa ta 1947 ba, Howorth har yanzu yana jagorantar matsakaicin ƙwallon ƙwallon Worcestershire a cikin shekara ta 1950 da shekara ta 1951, amma a ƙarshen shekara batirinsa ya ragu sosai sau ɗaya kawai ya kai hamsin a cikin innings. Koyaya, har yanzu abin mamaki ne lokacin da farkon bazara ya sanar da lokacin 1951 zai zama na ƙarshe a wasan kurket na gundumar, yana cewa "Ba na jin daɗin sa kamar yadda na saba" a matsayin dalilin wannan shawarar.

Howorth ya sayi kuma ya gudanar da shagon mai ba da labarai da ke wajen Sabuwar Hanyar, Worcester cricket ground, kuma ya mutu a Worcester a watan Afrilu 1980, yana ɗan shekara 70.  

Hanyoyin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Cap