Jump to content

Dinah Banda

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dinah Banda
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Janairu, 2001 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 


Dinah Rose Banda (an Haife ta a ranar 27 ga watan Janairu shekarar 2001) ' yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Zimbabwe wacce ke buga wasan gaba ga Kwalejin Sarauniya Lozikeyi da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Zimbabwe .

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Dinah Banda ya bugawa Queen Lozikeyi Academy da ke Zimbabwe.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Banda ya taka leda a Zimbabwe a babban mataki yayin gasar COSAFA ta mata ta Shekarar 2020 .