Dolphin FC (Nijeriya)
Dolphin FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Najeriya |
Mulki | |
Hedkwata | Port Harcourt |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1988 |
Dissolved | 2016 |
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Dolphin ta kasance ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya da ake take a Fatakwal .
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An san kulob ɗin har zuwa shekarar 2001 a matsayin Eagle Cement FC .
A shekarar 2004–2005 ƙungiyar ta zama ta 6 a gasar Premier ta Najeriya . Suna wakiltar ƙasarsu a gasar cin kofin CAF ta shekarar 2005, sun kai wasan ƙarshe, inda suka sha kashi a hannun FAR Rabat na Morocco.[1] Suna buga wasanninsu na gida a filin wasa na Liberation . Koyaya, don gasar cin kofin Confederation na shekarar 2008 sun buga wasanninsu a filin wasa na UJ Esuene a Calabar .
A shekarar 2007 ne aka fitar da su daga gasar Premier ta Najeriya da maki ɗaya. Duk da haka sun dawo don riƙe kofin FA a kan Enugu Rangers . A cikin gudummuwar da suka yi, sau biyu sun yi nasara da bugun fanariti da ci 4-2, ciki har da nasarar da suka yi a wasan kusa da na ƙarshe a kan abokan hamayyar Sharks kafin su ci 3-2 na ƙarshe a bugun fanareti. Sun koma gasar Premier ne bayan da suka lashe gasar a shekarar 2009.
A ranar 19 ga watan Fabrairun 2016 ne aka sanar da sabuwar haɗakar Dolphins FC da Sharks FC sannan Honarabul kwamishinan wasanni na jihar Rivers ya kaddamar da ƙungiyar Rivers United. – Hon. Boma Iyaye .[2]
Tsoffin masu horarwa
[gyara sashe | gyara masomin]- Philip Boamah
- Ifeanyi J. Duruji
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Drowning of Dolphins". Archived from the original on September 27, 2007.
- ↑ "Dolphins renamed Rivers United Football Club | Goal.com". goal.com.