Doudou Diaw

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Doudou Diaw
Rayuwa
Haihuwa Pikine (en) Fassara, 30 Oktoba 1975 (48 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
A.C. Perugia Calcio (en) Fassara1997-199800
S.S. Milazzo (en) Fassara1998-1999162
A.S.D. Igea Virtus Barcellona (en) Fassara1999-2000211
U.S. Ancona (en) Fassara2000-2001260
  SSC Bari (en) Fassara2001-2005851
Torino Football Club (en) Fassara2005-2006240
A.C. Cesena (en) Fassara2007-2008330
U.S. Avellino 1912 (en) Fassara2008-2009261
Atletico Roma F.C. (en) Fassara2009-2011621
  U.S. Pergolettese 1932 (en) Fassara2011-2012151
FC Matera (en) Fassara2012-201200
Pol. Monterotondo Lupa (en) Fassara2012-20
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 80 kg
Tsayi 187 cm

Doudou Diaw (an haife shi ranar 30 ga watan Oktobann shekarar 1975), kuma aka sani da Diaw Doudou ko kuma kawai Doudou, kocin ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal kuma ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma manaja.[1] Ya kasance mafi kwanan nan a cajin a matsayin manajan kulob ɗin Seria C Fidelis Andria.

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Doudou ya shafe tsawon rayuwarsa ta ƙwallon ƙafa a Italiya, inda kuma ya koma kulob ɗin Perugia na Seria B a cikin shekarar 1997. Bayan ƙwarewa da yawa a cikin ƙananan wasanni, ya kuma sanya hannu a kulob ɗin Serie B Ancona a cikin shekarar 2000, inda Bari ya lura da shi, wanda ya sanya hannu a shekara guda.

Bayan shekaru huɗu tare da Bari, a cikin shekarar 2005 ya sanya hannu tare da ƙungiyar Torino ta Serie B, kuma ya fara buga gasar Serie A tare da Granata shekara guda bayan haka. Ya ƙare aikinsa a cikin shekarar 2014 bayan yanayi da yawa a cikin ƙananan gasa na Italiya.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Doudou ya fara aikin horarwa ne a cikin shekara ta 2014 yana aiki da makarantar ƙwallon ƙafa a Bari, birnin da yake zaune. A cikin shekarar 2017 kulob ɗin Seria D Gravina ya ɗauke shi aiki a matsayin sabon mataimakin kocin su,[2] kuma ya ci gaba da zama babban koci a cikin watan Janairun 2018.[3]

A cikin watan Yulin shekarar 2019, jim kaɗan bayan samun lasisin horarwa na UEFA A,[4] tsohon kulob ɗinsa na Bari ya ɗauke shi aiki a matsayin kocin matasa, yana jagorantar ƙungiyar ƴan ƙasa da shekaru 15 a farkon kakarsa.[5] An naɗa shi a jere a matsayin mai kula da ƴan ƙasa da shekaru 17 bayan shekara guda,[6] da kuma ɓangaren Berretti ƴan ƙasa da shekara 19 a cikin watan Maris ɗin 2021.[7] Valeriano Loseto ne ya maye gurbinsa a cikin watan Mayun 2021.[8]

A ranar 14 ga watan Yulin shekarar 2022, an naɗa Doudou a matsayin mai kula da tawagar ƴan ƙasa da shekaru 19 na Fidelis Andria.[9]

A ranar 1 ga watan Nuwamban shekarar 2022, an naɗa shi a matsayin mai kula da tawagar farko na wucin gadi bayan korar kocin Mirko Cudini.[10] A ranar 17 ga watan Nuwamban 2022 an tabbatar da shi a matsayin koci na dindindin.[11] An kore shi a ranar 17 ga watan Janairun 2023, inda ya bar Fidelis Andria a ƙasan gasar Seria C.[12]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Doudou, musulmi ne, ya kuma yi aure tun shekara ta 2005 ga wata mata ƴar Katolika ƴar ƙasar Italiya daga Bari, wadda ke da ƴaƴa biyu (ɗaya da mace).[13][14]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.ranker.com/list/famous-soccer-players-from-senegal/ranker-soccer
  2. https://www.barinelpallone.it/2017/07/15/serie-d-il-gravina-ufficializza-lex-baby-bari-panebianco-mercato-attivissimo-dei-gialloblu/
  3. https://www.barinelpallone.it/2018/01/27/serie-d-gravina-deleonardis-si-dimette-grazie-a-tutti-squadra-societa-e-tifosi-fbc-affidata-al-momento-a-doudou/
  4. https://figc.it/media/96820/uefa-a_abilitati.pdf
  5. https://www.telebari.it/sport/26354-ssc-bari-settore-giovanile-ufficializzati-tecnici-e-dirigenti-tra-gli-allenatori-anche-lex-biancorosso-doudou.html
  6. https://m.sscalciobari.it/it/news/1169-giovanili-biancorosse-i-quadri-tecnici-202021/
  7. https://www.barinelpallone.it/2021/03/02/giovanili-bari-ufficiale-cambia-lallenatore-della-berretti-via-alfieri-e-promozione-per-mister-doudou/
  8. https://m.tuttobari.com/in-primo-piano/bari-la-i-dinastia-i-dei-loseto-continua-chi-e-valeriano-mister-della-berretti-97971
  9. https://www.fidelisandria.it/2022/07/14/fidelis-diaw-doudou-e-il-nuovo-allenatore-della-primavera/
  10. https://www.fidelisandria.it/2022/11/01/fidelis-sollevati-dagli-incarichi-il-ds-federico-ed-il-tecnico-cudini/
  11. https://www.fidelisandria.it/2022/11/17/fidelis-primavera-4-e-coordinamento-settore-giovanile-affidato-ad-aldo-papagni/
  12. https://www.fidelisandria.it/2023/01/17/fidelis-esonerato-il-tecnico-diaw-doudou-ed-il-suo-secondo-gian-marco-ortolani/
  13. https://www.corriere.it/Primo_Piano/Cronache/2005/12_Dicembre/01/piccardi.html
  14. https://www.lnd.it/it/tdr-news/calcio-a-11/puglia-allievi-e-giovanissimi-l-esperienza-di-doudou-catalano-per-sorprendere

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]