Ebrima Jatta

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ebrima Jatta
Rayuwa
Haihuwa Banjul, 18 ga Faburairu, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Banjul Hawks Football Club (en) Fassara-
FC Futura (en) Fassara2008-200920
Orange County SC (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Ebrima "EJ" Jatta (An haife shi a ranar 18 ga watan Fabrairu 1 1987) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia.[1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Jatta ya buga wasan ƙwallon ƙafa na kwaleji a Kwalejin Bellevue, tsakanin 2010 da 2011.[2] Kafin nan ya buga wasa a kasarsa ta Gambia a kulob ɗin Banjul Hawks FC da kuma a Finland a ƙungiyar FC Futura.[3][4]

Bayan shekaru biyu da ya yi a kwaleji, Jatta ya yi gwaji tare da kulob ɗin Reading da Norwich City, amma ko wanne kulob din basu sanya hannu ba a kan daukar sa ba.[5]

Jatta ya sanya hannu a kwantiragin ƙwararrunsa na farko tare da ƙungiyar USL Professional Division Los Angeles Blues a ranar 7 ga watan Maris, 2012. [6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "FIFA U-20 World Cup Canada 2007 – List of Players" (PDF). FIFA. 5 July 2007. p. 9. Archived from the original (PDF) on 31 December 2013.
  2. "Bellevue CC Men's Soccer - Roster" . Archived from the original on 2012-01-06. Retrieved 2012-06-04.
  3. "Sivua ei löydy – FC Futura" .
  4. "Former BC player goes from Africa to the pros | Reporter Q and A | Bellevue Reporter" . 13 March 2012.
  5. "Gambia: Hawk's Ebrima Jatta Signs Pro Deal - allAfrica.com" .
  6. "Gambia: Hawk's Ebrima Jatta Signs Pro Deal - allAfrica.com" .