Elmina (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Elmina (fim)
Asali
Lokacin bugawa 2010
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Ghana
Characteristics

Elmina fim ne na ƙasar Ghana da aka shirya shi a matsayin 2010 wanda Redeemer Mensah ya ba da umarni kuma an yi shi tare da haɗin gwiwar Revele Films.[1][2][3]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya biyo bayan mutanen Elmina na ƙasar Ghana sakamakon gano danyen mai a lokacin da suke yaki da cin hanci da rashawa na ƙasa da ƙasa.[1][2][4]

Kyautattuka[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi fim ɗin a bada lambar yabo ta Kwalejin Fina-Finan Afirka a Najeriya (African Movie Academy Award in Nigeria) a cikin shekarar 2011, kuma an zaɓe a lamba 35 a cikin jerin Artinfo na manyan ayyukan fasaha 100 daga shekarun 2007–2012.[5][6][2]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Doug Fishbone[7]
  • Kofi Bucknor
  • Akofa Edjeani Asiedu
  • Ama K. Abebrese
  • John Apea
  • Kojo Dadson
  • Mai Ceto Mensah

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Actor Redeemer Mensah loses father". www.google.com. Retrieved 2019-10-10.
  2. 2.0 2.1 2.2 "Elmina (2010)". www.google.com. Retrieved 2019-10-10.
  3. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine | Women's Fashion & Celebrity News (in Turanci). Retrieved 2020-01-25.
  4. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine | Women's Fashion & Celebrity News (in Turanci). Retrieved 2020-01-25.
  5. "The 100 Most Iconic Artworks of the Last 5 Years - News - Artintern.net". en.artintern.net. Archived from the original on 2019-10-11. Retrieved 2019-10-11.
  6. "Revele Films Is Back With A New Project 'Elmina' & On Board Are Akorfa Asiedu, Ama K Abebrese, John Apea & Others". Mordern Ghana. Retrieved 2019-10-11.
  7. VanZanten, Virginia. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine (in Turanci). Retrieved 2019-10-11.