Emmaculate Msipa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emmaculate Msipa
Rayuwa
Haihuwa Harare, 7 ga Yuni, 1992 (31 shekaru)
ƙasa Zimbabwe
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 59 kg
Tsayi 168 cm

Emmaculate Msipa (an haife ta a ranar 7 ga watan Yuni shekarar 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Zimbabwe, wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Turkiyya Fatih Karagümrük da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Zimbabwe .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Emmaculate Msipa ta Fatih Karagümrük a gasar cin kofin Super League ta mata ta Turkiyya 2021-22 .

A karshen watan Disamba shekarar 2021, Msipa ya koma Turkiyya kuma ya shiga sabuwar kungiyar Istanbul Fatih Karagümrük don taka leda a gasar Super League ta mata ta Turkcell ta shekarar 2021-22 .

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Msipa ya wakilci Zimbabwe a gasar Olympics ta shekarar bazara ta 2016 . [1] Ta kuma taka leda a shekarar 2011 All-Africa Games .

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Emmaculate MsipaFIFA competition record

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Media related to Emmaculate Msipa at Wikimedia CommonsTemplate:Navboxes