Emmanuel Banda

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emmanuel Banda
Rayuwa
Cikakken suna Emmanuel Justine Rabby Banda
Haihuwa Chililabombwe (en) Fassara, 29 Satumba 1997 (26 shekaru)
ƙasa Zambiya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
K.V. Oostende (en) Fassara2017-2020
  Djurgårdens IF Fotboll (en) Fassara2020-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 178 cm

Emmanuel Justine Rabby Banda (an haife shi a ranar 29 ga watan Satumba , shekara ta alif ɗari tara1997A c) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zambiya wanda ke taka leda a kulob din Allsvenskan Djurgårdens IF a matsayin ɗan wasan tsakiya.[1][2]

Aikin kulob/ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Emmanuel Banda ya fara aikinsa da Nchanga Rangers FC. A cikin watan Yuli shekara ta 2016, Banda ya koma kulob din Portuguese SC Esmoriz.[3]

A cikin watan Yuli shekara ta 2017, Banda ya koma kulob din KV Oostende na farko na Belgium akan kwantiragin shekaru uku. Ya yi wasansa na farko a gasar a ranar 30 ga watan Yuli shekara ta 2017 a cikin rashin nasara a gida 1-0 zuwa Royal Excel Mouscron.[4] Ya maye gurbin Michiel Jonckheere a minti na 75. Ya zira kwallonsa ta farko a Belgian a ranar 22 ga watan Disamba shekara ta 2017 a nasarar da suka tashi da ci 3-1 a kan Waasland-Beveren \. Kwallonsa, wanda ya taimaka ta hanyar Knowledge Musona, ya zo ne a cikin minti na 52th kuma ya ba wa tawagarsa damar 2-1. Ya koma Béziers a matsayin aro a cikin Janairu 2019. A cikin watan Fabrairu shekara ta 2020, Emmanuel Banda ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da zakarun Sweden Djurgårdens IF.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Waasland-Beveren vs. Oostende–22 December 2017 – Soccerway". int.soccerway.com
  2. Oostende vs. Royal Mouscron–30 July 2017–Soccerway" . int.soccerway.com
  3. EMMANUEL BANDA SIGNE À L'AS BÉZIERS !". asb-foot.com. 15 January 2019. Retrieved 18 January 2019.
  4. FIFA U-20 World Cup Korea Republic 2017: List of Players" (PDF). FIFA.com . Fédération Internationale de Football Association. 9 January 2017. Archived from the original (PDF) on 25 December 2018. Retrieved 25 October 2020.
  5. "Emmanuel Banda klar för Djurgården". dif.se. 22 February 2020. Retrieved 22 February 2020

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]