Filin wasa na Pantami

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Filin wasa na Pantami
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
JihaJihar Gombe
Coordinates 10°16′36″N 11°10′06″E / 10.27653°N 11.16847°E / 10.27653; 11.16847
Map
History and use
Mai-iko Jihar Gombe
Manager (en) Fassara Jihar Gombe
Suna saboda Pantami (en) Fassara
Maximum capacity (en) Fassara 12,000 Thousand (en) Fassara
Contact
Address Pantami Road, Gombe 760251, Gombe
Hoton filin wasan ƙwallon Pantami.

Filin wasa na Pantami filin wasa ne mai girmar daukan mutane har 12,000[1] , filin na gundumar Pantami a Gombe, Jihar Gombe, Najeriya. Ana amfani da shi galibi don horarwa da wasannin ƙwallon ƙafa na Gombe United FC amma kuma yana ɗaukar nauyin bukukuwan jaha da ma na kasa iri-iri, kamar taron addini, siyasa da zamantakewa. Filin wasa ne na gida na Gombe United FC kuma ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin cibiyoyin wasanni na zamani a ƙasar. An buɗe shi a shekara ta 2010.[2]

Wassani[gyara sashe | gyara masomin]

Tsarin yana alfahari da manyan wurare guda uku waɗanda ke ɗaukar filin wasan ƙwallon ƙafa na roba, waƙar tartan don wasannin motsa jiki da gidan motsa jiki da aka gina don haɓakawa da haɓaka ci gaban wasanni a cikin jihar Gombe.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://allafrica.com/stories/201105170902.html
  2. https://dailytrust.com/n3bn-pantami-stadium-gombe-in-dire-need-of-maintenance/
  3. https://dailytrust.com/n3bn-pantami-stadium-gombe-in-dire-need-of-maintenance