Jump to content

Flávio Amado

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Flávio Amado
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 30 Disamba 1979 (44 shekaru)
ƙasa Angola
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Atlético Petróleos Luanda (en) Fassara1999-200515179
  Angola national football team (en) Fassara2000-20147330
Al Ahly SC (en) Fassara2005-200910052
Al-Shabab Football Club (en) Fassara2009-2,011, 2313
Al-Shabab Football Club (en) Fassara2009-20112313
Al Kharaitiyat SC (en) Fassara2010-2011
Lierse S.K. (en) Fassara2011-201271
Atlético Petróleos Luanda (en) Fassara2012-20143918
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 9
Nauyi 73 kg
Tsayi 173 cm
Flávio Amado
Flávio Amado

Flávio da Silva Amado (an haife shi 30 ga watan Disambar 1979), wanda aka fi sani da Flávio, tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba . Shi ne mataimakin na gefen Angola wato Petro Atlético .[1]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Flávio ya taimaka wa tawagarsa Al Ahly don shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA sau biyu a jere a shekarar 2005 da 2006.

A gasar cin kofin duniya ta FIFA Club World Championship 2006 da aka buga da Auckland City FC ta New Zealand a ranar 10 ga Disambar 2006, ya ci ƙwallon farko, wanda ya taimaka wa Al-Ahly ta ci 2-0. A wasan kusa da na ƙarshe a ranar 13 ga watan Disambar 2006, Al Ahly ta fuskanci zakarun Kudancin Amurka Internacional, kuma Flávio ya taka leda kuma ya zura ƙwallo ta biyu a raga amma daga ƙarshe Al-Ahly ta yi rashin nasara a wasan da ci 1-2. [2] Bayan da ya yi rashin nasara a kakar wasan farko da ƙungiyar a lokacin da ya ci ƙwallo ɗaya kacal a gasar, kuma magoya bayansa sun yi masa ba'a a lokuta da dama, musamman lokacin da ya kasa bugun fanareti da abokan hamayyarsa El Zamalek a gasar zakarun Afirka, Flávio ya yi. A kakar wasa ta biyu mai nasara sosai a cikin 2006–2007, ganin shi yana kan gaba a jerin masu cin ƙwallaye a gasar Premier ta Masar da ƙwallaye 17, burin daya gaba da abokin wasan Masar Emad Moteab . Ya tabbatar da cewa ya taimaka wajen kafa Al Ahly a cikin shekaru masu zuwa, inda ya zira ƙwallaye masu mahimmanci a lokuta masu mahimmanci. Gabaɗaya Flávio ya kasance mai ƙarancin bayanin martaba kuma da wuya ya bayyana a cikin kafofin watsa labarai ko ba da wasu bayanan latsawa. Irin wannan hali yana da matuƙar godiya ga hukumar kula da kulob ɗin, tun da ya yarda da manufofin kulob ɗin.

A kakar wasansa ta ƙarshe tare da Al Ahly (2008–2009), Flávio ya samu nasarar zura ƙwallo ɗaya tilo da Al Ahly ta ci a lokacin wasan daf da na gasar Premier ta Masar da Ismaily, inda ya mika kambun ga Al Ahly a karo na biyar a jere kuma ya sakawa kansa da na biyu. Matsayi na sirri na Babban Golan Premier League na Masar, a karo na uku a matsayin ɗan wasan waje a tarihin Premier League na Masar bayan John Utaka tare da Ismaily a lokacin 2000-2001 kakar, sannan Flávio kansa a da a lokacin 2006-2007 kakar.

A lokacin da yake tare da Al Ahly ya yi suna sosai a Masar saboda yadda yake tafiya kuma an san cewa Al Ahly ya buga dabarar da 'yan wasan Flávio na Angola da abokin wasan Al Ahly Gilberto suka buga masa doguwar kwallo daga gefe, kuma Flávio zai zura ƙwallo da kai. Ya yi hakan a lokuta da yawa, inda ya sami lakabin Al Ahly da yawa a cikin gida da nahiya.

  1. "FIFA Club World Cup Japan 2008 Presented By TOYOTA — List Of Players" (PDF). FIFA.com. Fédération Internationale de Football Association. 5 December 2008. Archived from the original (PDF) on 9 December 2008.
  2. "Futebol: Flávio marca primeiro golo no Mundial de clubes" (in Harshen Potugis). ANGOP Angolan News Agency. 10 December 2006. Retrieved 24 December 2018.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]