Jump to content

Frank Selvy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Frank Selvy
Rayuwa
Cikakken suna Franklin Delano Selvy
Haihuwa Corbin (en) Fassara, 9 Nuwamba, 1932
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Simpsonville (en) Fassara, 13 ga Augusta, 2024
Karatu
Makaranta Furman University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara da basketball coach (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Atlanta Hawks (en) Fassara1954-1958
New York Knicks (en) Fassara1958-1959
Syracuse Nationals (en) Fassara-1959
Los Angeles Lakers (mul) Fassara-1958
Furman Paladins men's basketball (en) Fassara1951-1954
Draft NBA Baltimore Bullets (en) Fassara
 
Muƙami ko ƙwarewa small forward (en) Fassara
shooting guard (en) Fassara
Nauyi 180 lb
Tsayi 191 cm
IMDb nm1528467

Franklin Delano Selvy (Nuwamba 9, 1932 - Agusta 13, 2024) ɗan wasan ƙwallon kwando ne na ƙasar Amurka (NBA) wanda ya shahara da riƙe rikodin mafi yawan maki (100) a wasan ƙwallon kwando na Koleji na Division I. An haife shi a Corbin, Kentucky, Selvy ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Duk-jihar a Makarantar Sakandare ta Corbin kuma abokin wasan ƙwallon ƙafa ne na Kwalejin Kwaleji na Fame Roy Kidd. Selvy ita ce zaɓaɓɓen lamba 1 gabaɗaya a cikin daftarin NBA na 1954 kuma ya kasance NBA All-Star sau biyu, yana wasa yanayi tara.[1]

  1. https://www.si.com/vault/1955/02/28/601371/that-old-kentucky-eye