Jump to content

Garin Gargando

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Garin Gargando

Wuri
Map
 16°27′47″N 4°10′23″W / 16.463°N 4.173°W / 16.463; -4.173
Ƴantacciyar ƙasaMali
Region of Mali (en) FassaraTimbuktu Region (en) Fassara
Labarin ƙasa
Altitude (en) Fassara 323 m

Gargando ƙaramin gari ne dake cikin yankin Tombouctou na ƙasar mali. Mutanen garin dai sun fito ne daga yankunan Kel Ansar (wanda ya samo asali daga Ansar na Madina. Ƙauyen yana da mutanen Touareg masu ilimi da yawa.

Baƙi na mutanen Gargando sun bazu cikin ƙasar Mali kuma sun haɗa da Cherifène, Kel Razaf, Idanane, Kel Tinakawate, Kel Indierene, Kel Emmimalane da dai sauransu. Shugaban kabilar Kel Antessar na yanzu, Mohamed Elmehdi Ag Attaher, ya fito ne daga ɓangaren Gargando, duk da cewa iyakokin garin ba su dace da tsarin zamantakewar mazaunan ba.

Doka 96-059 ta 4 ga Nuwamba shekarata 1996 ce ta ƙirƙira Ƙauyen Gargando. Yana da iyaka da arewa da Ƙauyen Kwaminisanci na Adarmalane, a arewa maso yamma ta Ƙauyen Kwaminisanci na Râz-El-Mâ, a arewa maso gabas ta Ƙungiyar M'Bouna, a gabas ta yankunan Télé da Goundam, a kan. yamma ta hanyar Rurale na Commune na Télemsi da na Aljounoub, a kudu maso yamma ta kwaminisanci na Djanké da Soumpi, a kudu ta gundumar Soboundou, kuma a kudu maso gabas ta yankin Rurale na Tonka .

Yawan jama'a na ƙidayar shekarar 2009 ya kasance kimanin 7,950.[1] Yawan jama'a shine Tamacheq.[2]

Karamar hukuma ce ke wakiltan gwamnatin kasa, shugaban ma’aikatan lafiya na kasa, da kuma hukumar kula da ilimi ta kasa daga daraktocin makarantu.

  1. "Répartition par commune de la population résidente et des ménages" (PDF) (in Faransanci). Institut national de la statistique (Mali). Archived from the original (PDF) on 2011-07-22. Retrieved 2010-12-29.
  2. Plan de Securite Alimentaire Commune Rurale de Gargando 2006-2010 (PDF) (in Faransanci), Commissariat à la Sécurité Alimentaire, République du Mali, USAID-Mali, 2006, archived from the original (PDF) on 2012-03-18.