Gottlieb Göller
Gottlieb Göller | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Jamus |
Country for sport (en) | Jamus |
Suna | Gottlieb |
Sunan dangi | Göller (en) |
Shekarun haihuwa | 31 Mayu 1935 |
Wurin haihuwa | Nuremberg |
Lokacin mutuwa | 27 ga Augusta, 2004 |
Wurin mutuwa | Basel (en) |
Harsuna | Jamusanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
Mamba na ƙungiyar wasanni | 1. FC Nürnberg (en) , FK Pirmasens (en) , SpVgg Bayern Hof (en) , TBVfL Neustadt-Wildenheid (en) da Wormatia Worms (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Gasar | Oberliga Süd (en) |
Gottlieb Göller (ranar 31 ga watan Mayun 1935 - ranar 27 ga watan Agustan 2004) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kociyan Jamus.
Göller ya fara wasansa ne tsakanin shekarar 1953 zuwa 1955 tare da rukunin farko na 1. FC Nürnberg . Koyaya, bai sami amfani ba a wasannin hukuma a can. Ya ci gaba da taka leda har zuwa 1963 don ƙungiyoyin rukuni na biyu Bayern Hof, VfL Neustadt, Wormatia Worms da FK Pirmasens.
Bayan haka ya yi aiki a matsayin injiniya. Lokacin da yake aiki a Togo a shekara ta 1970 an ba shi alhakin kula da tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar ta hanyar shiga tsakani na jakadan Jamus. Ya ɗauki matakin zuwa gasar cin kofin ƙasashen Afirka a shekarar 1972, wanda ƙasar ta fara shiga gasar ƙasa da ƙasa. Daga baya a shekarun 1970 ya yi aiki da kulob ɗin Julius Berger FC na Najeriya kuma a cikin shekarar 1981 ya jagoranci ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya wasa ɗaya. [1]
Bayan wani ɗan lokaci kaɗan a birnin Moçambique ya koma Togo inda ya kara da tawagar ƙasar sau uku, inda ya kai ga gasar cin kofin ƙasashen Afrika na 1984, 1998 da 2000. A duk halartar gasar Togo ƙungiyar ta fice bayan zagayen farko.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ http://www.sunnewsonline.com/webpages/features/soccerstar/2007/jan/16/soccerstar-16-01-2007-002.htm Archived 2008-02-29 at Archive.today Vogts becomes Eagles' 23rd foreign handler
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Gottlieb Göller at WorldFootball.net