Grenada

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Globe icon.svgGrenada
Flag of Grenada (en) Coat of arms of Grenada (en)
Flag of Grenada (en) Fassara Coat of arms of Grenada (en) Fassara
StGeorgesGrenada2000.jpg

Take Hail Grenada (en) Fassara

Kirari «Ever Conscious of God We Aspire, Build and Advance as One People»
Suna saboda Granada
Wuri
Grenada in its region.svg Map
 12°07′00″N 61°40′00″W / 12.11667°N 61.66667°W / 12.11667; -61.66667

Babban birni St. George's
Yawan mutane
Faɗi 107,825 (2017)
• Yawan mutane 309.4 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Turanci
Grenadian Creole English (en) Fassara
Labarin ƙasa
Bangare na Lesser Antilles (en) Fassara, Windward Islands (en) Fassara, European Union tax haven blacklist (en) Fassara da Karibiyan
Yawan fili 348.5 km²
Wuri mafi tsayi Mount Saint Catherine (en) Fassara (840 m)
Wuri mafi ƙasa Caribbean Sea (en) Fassara (0 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi West Indies Federation (en) Fassara
Ƙirƙira 1974
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Parliament of Grenada (en) Fassara
• monarch of Grenada (en) Fassara Charles, Yariman Wales (8 Satumba 2022)
• Prime Minister of Grenada (en) Fassara Keith Mitchell (en) Fassara
Ikonomi
Kuɗi Eastern Caribbean dollar (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .gd (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +1473
Lambar taimakon gaggawa 911 (en) Fassara, 434 (en) Fassara, 724 (en) Fassara da 774 (en) Fassara
Lambar ƙasa GD
Wasu abun

Yanar gizo gov.gd
Tutar Grenada.

Grenada ko Giranada[1] ƙasa ce, da ke a yankin nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Grenada shine birnin St. George's ne. Salvador tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 348. Grenada tana da yawan jama'a 111,454, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Grenada ƙungiyar tsibirai (tana da tsibirai bakwai) ce a cikin Tekun Karibiyan.

Daga shekara ta 2013, shugaban ƙasar Grenada Cécile La Grenade ce. Firaministan ƙasar Grenada Keith Mitchell ne daga shekara ta 2013.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Sunayen Ƙasashe da Manyan Birane, BBC.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.