Hamadou Djibo Issaka

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hamadou Djibo Issaka
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Nijar
Country for sport (en) Fassara Nijar
Shekarun haihuwa 3 ga Yuli, 1977
Wurin haihuwa Niamey
Harsuna Faransanci
Sana'a rower (en) Fassara
Wasa rowing (en) Fassara
Participant in (en) Fassara rowing at the 2012 Summer Olympics – men's single sculls (en) Fassara

Hamadou Djibo Issaka (an haife shi 3 ga Yuli 1977)[1][2] ɗan wasan Nijar ne. Gwarzon ɗan wasan ninƙaya, Djibo Issaka ya samu horo a matsayin ɗan wasan tseren kwale-kwale na maza a gasar Olympics ta bazara ta 2012 a birnin Landan don ɗaukar matakin ci gaban da kwamitin wasannin Olympic na ƙasa da ƙasa ya baiwa hukumar ta Nijar.[3]

2012 Olympics[gyara sashe | gyara masomin]

Djibou Issaka, ma'aikacin lambu ne kuma ma'aikacin wanka,[4] Nijar ta zaɓe shi don horar da ƙwararrun ƙwallon ƙafa watanni uku kacal kafin gasar Olympics ta bazara ta 2012, inda ya sami horo na farko a gasar tseren kwale-kwale a Masar, sannan ya shafe watanni biyu a wasan kwale-kwale na duniya. Cibiyar raya ƙasa a Tunisia. An zaɓe shi ne don kati daga hukumar IOC Tripartite Commission, inda ta ƙara da shi a cikin ƙwararrun ƴan wasan kwale-kwale, a cikin shirin da ke neman bunƙasa wasanni a wajen masu fafatawa na gargajiya. Ya yi atisaye a garin Hazewinkel na ƙasar Belgium, kafin a buɗe wasannin.

A ranar 28 ga watan Yuli, Djibo Issaka ya samu karɓuwa sosai ga ƴan jarida don fitowar sa na farko a gasar Olympics a gasar tseren mita 2000, inda ya ƙare na ƙarshe da daƙiƙa 8:25.56, kusan minti ɗaya a bayan ɗan takararsa na kusa kuma kusan minti 1 da daƙiƙa 40 a baya. wanda ya yi nasara, Mahe Drysdale. Jaridun Burtaniya sun ba wa Djibo Issaka hankali bayan bayyanarsa na farko, inda suka kwatanta shi da ɗan wasan ninƙaya na Equiguinean Eric "the Eel" Moussambani daga Sydney 2000, da kuma ba wa Djibo Issaka laƙabin "Issaka the Otter", "Hamadou The Keel," da kuma "Sculling Sloth".[5][6]

Yayin da jama'a da ƴan jarida suka yi masa murna, tsohon ɗan tseren kwale-kwale na zinare na Olympics Steve Redgrave ya soki shigar Djibo Issaka. Duk da waɗannan kalamai, IOC ta bayyana cewa Djibo Issaka bai maye gurbin wani ƙwararren ɗan wasan kwale-kwale ba, amma yana ɗaya daga cikin ƴan wasan Olympics da aka ƙara zuwa ƙarin wuraren da aka samar bayan samun cancantar.

A dunƙule, Djibo Issaka ya yi tsere a zagaye huɗu na gasar, inda ya ƙare a matsayi na ƙarshe a kowace tsere.

Wasannin Hamadou Djibo Issaka a Gasar Olympics ta bazara ta 2012 na maza ɗaya[7]
Mataki Lokaci Matsayi
Zafi 4 8:25.56 5/5
Maimaitawa 2 8:39.66 5/5
Ƙarshen Ƙarshe E/F 1 9:07.99 4/4
Karshe F 8:53.88 3/3

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]