Hany Adel
Hany Adel | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Misra, 8 Satumba 1976 (48 shekaru) |
ƙasa | Misra |
Mazauni | Kairo |
Harshen uwa | Larabci |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama |
Hala Shiha (2006 - 2006) Diamand Bou Abboud (en) (2021 - |
Karatu | |
Makaranta | Jami'ar Alkahira |
Harsuna | Larabci |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi da jarumi |
Kayan kida | murya |
IMDb | nm3192881 |
Hany Adel (Arabic; an haife shi a ranar takwas 8 ga watan Satumba, shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da shida 1976) ɗan ƙasar Masar ne mai ba da guitar, mai ba da murya, kuma ɗan wasan kwaikwayo. An haife shi a ranar 8 ga Satumba, shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da shida 1976, kuma shi ne wanda ya kafa ƙungiyar yaren Larabci Wust El-Balad .[1] Ya kuma taka muhimmiyar rawa a fina-finai da yawa na Masar na zamani da ke hulɗa da batutuwan zamantakewa da siyasa da ke fuskantar al'ummar Larabawa. Wa fina-finai sun hada da Microphone shekarar dubu biyu da goma (2010), fim game da yaƙe-yaƙe na al'adun Masar, Asmaa shekarar dubu biyu da sha ɗaya (2011) game da wata mace da ke zaune a Alkahira tare da cutar kanjamau / AIDS,[2] fim din shekarar dubu biyu da sha uku 2013 Fatat El Masnaa ("Factory Girl") game da nuna bambanci tsakanin jinsi da aji a cikin al'ummar Masar ta zamani da fim din Ishtibak ("Clash") wanda aka kafa bayan abubuwan siyasa na waran Yuni shekarar dubu biyu da sha uku 2013.
Adel ya auri 'yar wasan kwaikwayo ta Lebanon Diamand Bou Abboud .[3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Wust El-Balad". wustelbalad.com. Archived from the original on May 12, 2014. Retrieved May 10, 2014.
- ↑ "Asmaa: Film Review". The Hollywood Reporter. January 23, 2012. Retrieved May 10, 2014.
- ↑ "Oزواج هاني عادل وديامان بو عبود بطقوس رومانسية على البحر". Sayidaty. April 10, 2021. Retrieved May 26, 2021.