Hervé Revelli

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hervé Revelli
Rayuwa
Haihuwa Verdun (en) Fassara, 5 Mayu 1946 (77 shekaru)
ƙasa Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1965-1971
  France national association football team (en) Fassara1966-19753015
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1966-1971
  OGC Nice (en) Fassara1971-19737141
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1973-197812949
CS Chênois (en) Fassara1979-1980
LB Châteauroux (en) Fassara1980-1983776
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 175 cm

Hervé Revelli (an haife shi ranar 5 ga watan Mayun 1946) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Faransa wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba. An san shi sosai saboda ya ci gasar Faransa a rikodi na haɗin gwiwa sau bakwai. [lower-alpha 1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Revelli ya zura ƙwallaye 31 a gasar Ligue 1 a cikin shekarar 1969. Bayan shekaru 50 a cikin shekarar 2019, Kylian Mbappé ya zama ɗan wasan Faransa na farko da ya ci aƙalla ƙwallaye 30 a cikin shekara guda a gasar Ligue 1 tun bayan da Revelli ya yi.

Revelli shine ɗan wasan haɗin gwiwa a cikin Derby Rhône-Alpes tsakanin Saint-Étienne da Lyon tare da ƙwallaye 14 tare da tsohon ɗan wasan Lyon Fleury Di Nallo . Ya gama aikinsa a SC Draguignan, tun da ya fara aiki a matsayin manajan wasa. [2]

Baya ga Switzerland da Faransa, ya jagoranci Tunisia da Aljeriya da kuma ƙungiyoyin Mauritius da Benin. [2]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Shi ɗan'uwan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne, Patrick Revelli.

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Saint-Étienne

  • Ligue 1 : 1966–67, 1967–68, 1968–69, 1969–70, 1973–74, 1974–75, 1975–76
  • Coupe de France : 1969–70, 1973–74, 1974–75, 1976–77

Bayanan kula[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Thiago Silva and Verratti in seventh heaven". Ligue 1. 7 May 2020. Retrieved 13 June 2020.
  2. 2.0 2.1 Footballdatabase

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hervé Revelli at L'Équipe Football (in French)
  • Hervé Revelli at the French Football Federation (in French)
  • Hervé Revelli at the French Football Federation (archived) (in French)
  • news.bbc.co.uk