Honduras

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svgHonduras
República de Honduras (es)
Flag of Honduras (en) Hondureños (en)
Flag of Honduras (en) Fassara Hondureños (en) Fassara
Copan sculpture.jpg

Take National Anthem of Honduras (en) Fassara

Kirari «Libre, Soberana e Independiente»
Wuri
Honduras (orthographic projection).svg
 14°38′00″N 86°49′00″W / 14.63333°N 86.81667°W / 14.63333; -86.81667

Babban birni Tegucigalpa (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 9,265,067 (2017)
• Yawan mutane 82.36 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Spanish (en) Fassara
Labarin ƙasa
Bangare na Latin America (en) Fassara, Central America (en) Fassara da Hispanic America (en) Fassara
Yawan fili 112,492 km²
Wuri mafi tsayi Cerro Las Minas (en) Fassara (2,849 m)
Wuri mafi ƙasa Caribbean Sea (en) Fassara (0 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi State of Honduras (en) Fassara
Ƙirƙira 1821
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Government of Honduras (en) Fassara
Gangar majalisa National Congress of Honduras (en) Fassara
• President of Honduras (en) Fassara Juan Orlando Hernández (en) Fassara
Ikonomi
Kuɗi Honduran lempira (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .hn (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +504
Lambar taimakon gaggawa 198 (en) Fassara da 112 (en) Fassara
Lambar ƙasa HN
Wasu abun

Yanar gizo honduras.travel…

Honduras[1] ko Jamhuriyar Honduras (da Ispaniyanci República de Honduras) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Honduras birnin Tegucigalpa ne. Honduras tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 112,090. Honduras tana da yawan jama'a 9,182,766, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Honduras tana da iyaka da ƙasashen uku: Guatemala a Yamma, Salvador a Kudu maso Yamma da Nicaragua a Kudu maso Gabas. Honduras ta samu yancin kanta a shekara ta 1821.

Daga shekara ta 2014, shugaban ƙasar Honduras Juan Orlando Hernández ne. Mataimakin shugaban ƙasar Honduras Ricardo Antonio Álvarez Arias ne daga shekara ta 2014.

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]

  1. Sunayen Ƙasashe da Manyan Birane, BBC.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.