Salvador
![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
República de El Salvador (es) | |||||
|
|||||
![]() | |||||
| |||||
Take |
National anthem of El Salvador (en) ![]() | ||||
| |||||
Kirari |
«Dios, Unión, Libertad» «God, Unity, Freedom» «Бог, единство, свобода» «Duw, Undod, Rhyddid» «The 45 Minute Country» | ||||
Suna saboda |
Redeemer (en) ![]() | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni |
San Salvador (en) ![]() | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 5,744,113 (2007) | ||||
• Yawan mutane | 276.93 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Yaren Sifen | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na |
Latin America (en) ![]() ![]() ![]() | ||||
Yawan fili | 20,742 km² | ||||
Wuri mafi tsayi |
Cerro El Pital (en) ![]() | ||||
Wuri mafi ƙasa | Pacific Ocean (0 m) | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi |
State of El Salvador (en) ![]() | ||||
Ƙirƙira | 2 ga Faburairu, 1841 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa |
Government of El Salvador (en) ![]() | ||||
Gangar majalisa |
Legislative Assembly of El Salvador (en) ![]() | ||||
• President of El Salvador (en) ![]() |
Nayib Bukele (en) ![]() | ||||
Ikonomi | |||||
Kuɗi |
United States dollar (en) ![]() | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo |
.sv (en) ![]() | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +503 | ||||
Lambar taimakon gaggawa |
911 (en) ![]() ![]() | ||||
Lambar ƙasa | SV | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | elsalvador.travel… |
Salvador ko El Salvador ko Al Salbado[1] ko Jamhuriyar Al Salbado (da Ispaniyanci República de El Salvador) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Salvador birnin San Salvador ne. Salvador tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 20,742. Salvador tana da yawan jama'a 6,481,102, bisa ga jimilla a shekarar 2020. Salvador tana da iyaka da ƙasashen biyu: Guatemala a Arewa maso Yamma da Honduras a Arewa da Arewa maso Yamma. Salvador ta samu yancin kanta a shekara ta 1821.
Daga shekara ta 2019, shugaban ƙasar Salvador Nayib Bukele ne. Mataimakin shugaban ƙasar Salvador Félix Ulloa ne daga shekara ta 2019.
Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.