Jackson Mendy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jackson Mendy
Rayuwa
Haihuwa Mont-Saint-Aignan (en) Fassara, 25 Mayu 1987 (36 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AJ Auxerre (en) Fassara2004-2004
US Quevilly (en) Fassara2005-2006140
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara2006-2007230
Paris FC (en) Fassara2007-2007100
  F.C. Hansa Rostock (en) Fassara2008-2009270
SC Freiburg (en) Fassara2009-201060
SC Freiburg (en) Fassara2009-2009271
Grenoble Foot 38 (en) Fassara2010-2011282
  Senegal national association football team (en) Fassara2010-201020
  A.C. Ajaccio (en) Fassara2011-201140
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2012-2013
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2012-2013430
  PFC CSKA Sofia (en) Fassara2013-2014340
PFC Litex Lovech (en) Fassara2014-2015151
AC Omonia (en) Fassara2015-201520
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 89 kg
Tsayi 192 cm
hoton dan kwalo jackson mendy

Jackson Mendy (an haife shi ranar 25 ga ga watan Mayun 1987) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida. An haife shi a Faransa, ya wakilci tawagar ƙasar Senegal a duniya.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Mendy a Mont-Saint-Aignan, Faransa. Ya fara aikinsa a cibiyar horo ta Auxerre, ya fara tafiya zuwa Quevilly, kafin ya sanya hannu kan kwantiragin ƙwararrun lokaci guda tare da Rennes a cikin watan Yunin 2006. Bayan shekara guda, bai sanya kansa ba, ya bar Rennes don Paris FC.[1]

Bayan kakar wasa ɗaya a Paris FC, Mendy ya koma Jamus, na farko tare da Hansa Rostock, inda ya taka leda a ƙungiyar B, sannan tare da SC Freiburg.[2] Ya bar kulob ɗin a cikin watan Yulin 2010, yana da gwaji a ƙungiyar Middlesbrough ta Ingila kafin ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu da ƙungiyar Grenoble Foot 38 ta Faransa.[3] Ya zauna kaka ɗaya kacal, saboda shigar da Grenoble don fatarar kuɗi a ƙarshen kamfen na 2010-11 Ligue 2. A ranar 31 ga watan Yulin 2011, ya sanya hannu kan kwangilar shekara guda tare da gefen Ligue 1 AC Ajaccio.[4]

Mendy ya fara buga gasar Ligue 1 a ranar 17 ga watan Satumban 2011, a matsayin wanda ya maye gurbin rabin na biyu a wasan a Nice. Bayan buga wasanni uku kacal a gasar Lig 1, ya koma ƙungiyar Superleague Greece Levadiakos a cikin watan Janairun 2012, inda ya rattaɓa hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu.[5] An sake shi daga kwantiraginsa a ƙarshen kakar wasa ta 2012-13, kuma ya koma CSKA Sofia na Bulgaria.[6] Ya shafe kakar wasa ta biyu a Bulgaria tare da Litex Lovech a cikin 2014 – 15 kafin watanni shida a Cyprus tare da Omonia.[1]

A cikin watan Janairun 2016 Mendy ya koma Levadiakos na karo na biyu, inda ya shafe shekaru biyu da rabi tare da kulob ɗin.[7] A cikin watan Yulin 2018 ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu tare da gefen Swiss FC Schaffhausen.[8] Bayan da aka yi amfani da shi sau da yawa a matsayin mai maye gurbin a cikin rabin na biyu na kakar 2018-19, ya sanya hannu kan Boulogne na Amurka.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 11 ga watan Mayun 2010, ya sami kiransa na farko ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal don wasan sada zumunci da Denmark a ranar 27 ga watan Mayun 2010.[10]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]