Jump to content

Javier Akapo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Javier Akapo
Rayuwa
Cikakken suna Javier Akapo Martínez
Haihuwa Elche (en) Fassara, 3 Satumba 1996 (28 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Gini Ikwatoriya
Ƴan uwa
Ahali Carlos Akapo (en) Fassara
Karatu
Harsuna Peninsular Spanish (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Equatorial Guinea national under-20 football team (en) Fassara-
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Equatorial Guinea-
 
Tsayi 1.88 m
Javier Akapo na murna
Javier Akapo Yana murna

Javier Akapo Martínez (an haife shi a ranar 3 ga watan Satumba shekara ta 1996) ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na ƙungiyar Segunda División RFEF CD Ibiza Islas Pitiusas da ƙungiyar ƙasa ta Equatorial Guinea.

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

Akapo an haife shi a Spain mahaifinsa ɗan Equatoguine kuma mahaifiyarsa 'yar Sipaniya.[1]

Ayyukan kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Akapo ya wakilci Equatorial Guinea a gasar COTIF ta 2015[2].[3] Ya kasance tare da babban tawagar kasar Equatorial Guinea a 1–1 a shekarar 2022 na wasan cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA da Mauritania a ranar 16 ga Nuwamba 2021.[4]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Akapo ƙani ne ga ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa Carlos Akapo.[5]

  1. Carlos y Javier Akapo: el fútbol en la sangre de Guinea Ecuatorial". MARCA. 9 October 2021.
  2. Nzalang Nacional Sub-20 vence 2-0 a Senegal" (in Spanish). 18 August 2015.
  3. Qatar y Guinea Ecuatorial se reparten los puntos en un trepidante partido (3-3)" (in Spanish). 13 August 2015.
  4. Match Report of Mauritaniya vs Equatorial Guinea-2021-11-16 WC Qualification". Global Sports Archive. 16 November 2021. Retrieved 17 November 2021.
  5. Carlos y Javier Akapo: Dos hermanos y defensas de categoría". 30 April 2020.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Javier Akapo at Soccerway
  • Javier Akapo at BDFutbol
  • Javier Akapo at LaPreferente.com (in Spanish)