Jump to content

Jean Odoutan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jean Odoutan
Rayuwa
Haihuwa 1965 (58/59 shekaru)
ƙasa Benin
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a jarumi, darakta, mai tsara fim, mai rubuta kiɗa da marubin wasannin kwaykwayo
IMDb nm0644147
Jean Odoutan

Jean Odoutan (an haife shi a shekara ta 1965) ɗan wasan barkwanci ne, darektan fina-finai, mawaki, ɗan wasa, marubucin allo kuma mai shirya fina-finai daga ƙasar Benin ta Afirka. Shi ne kuma wanda ya kirkiro bikin fina-finai, bikin fina-finai na Quintessence na Ouidah.[1]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

Odoutan ya koma Paris, Faransa tun yana matashi, yana ɗan shekara goma sha biyar a shekarar 1980.[2] Ba da daɗewa ba, ya fara aiki a masana'antar fim.

Filmography

[gyara sashe | gyara masomin]

Jean Odoutan ya shiga cikin fina-finai da dama, ko dai a matsayin jarumi, darakta ko furodusa. Yawancin fina-finansa sun sami yabo sosai kuma ya kasance baƙon girmamawa a yawancin fina-finai na fina-finai, ciki har da 2001 Reunion Film Festival.[3] Daga cikin fina-finan da ya halarta akwai:

  1. "Personnes".
  2. "Jean Odoutan". AlloCiné.
  3. "Festival du film court de Saint-Pierre". www.festivalfilmcourt.com. Archived from the original on 2021-11-24. Retrieved 2024-02-25.