Jump to content

Jerry Alagbaoso

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jerry Alagbaoso
Rayuwa
Haihuwa 1953 (71/72 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Jerry Alagbaoso ɗan siyasan Najeriya ne. Ya kasance memba mai wakiltar mazaɓar Orlu/Oru Gabas/Orsu a majalisar wakilai. [1] [2]

Rayuwar farko da ilimi

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Jerry Alagbaoso a ranar 28 ga watan Satumba 1953 a Orlu, Jihar Imo. Ya samu satifiket ɗin makarantar sa ta yammacin Afirka (WAEC) daga Holy Ghost College (Arugo High School) Owerri. Ya yi digirinsa na farko a shekarar 1974 daga Jami’ar Ibadan, Jami’ar Jos, sannan ya yi digiri na biyu a shekarar 1980 daga jami’a guda. [1] [2]

Aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓe shi a shekarar 2011 a matsayin memba mai wakiltar Orlu/Oru Gabas/Orsu Federal Constituency kuma yayi aiki har zuwa shekara ta 2023. A shekarar 2022 ya bayyana aniyarsa ta tsayawa takarar Sanata a zaɓen shekarar 2023 sannan a shekarar 2023 ya sauya sheka zuwa jam’iyyar All Progressives Congress (APC) daga jam’iyyar PDP. A matsayinsa na ɗan majalisar tarayya, ya yi aiki a kwamitoci da dama da suka haɗa da ayyuka na musamman, harkokin yaɗa labarai da hulɗa da jama’a, al’amuran ƙasashen waje, kwastam da haraji, ilimi (Basic & Secondary), Banking & Currency, Commerce, da shugaban kwamitin kula da tituna na tarayya. [2] [3]

Tarihin aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Daga shekarun 1981 zuwa 2006, ya yi aiki a matsayin ma'aikacin gwamnati a Makarantar Grammar Community ta Iroko, Ibadan. A shekarar 2006, an ɗauke shi aiki a Hukumar Kwastam ta Najeriya a matsayin mai kula da yankin mai kula da tashar jiragen ruwa na Calabar da yankin ciniki maras shinge na Calabar, Akwa Ibom da tashar ruwan tin can Island. [2]

Kyauta da girmamawa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Paul Harris Fellow, Rotary International for Motion on Autism [2]
  • Fellow, Cibiyar Ilimi ta Najeriya
  1. 1.0 1.1 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-27. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 "Alagbaoso Jerry". Politicians Data (in Turanci). Retrieved 2024-12-27. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":1" defined multiple times with different content
  3. Akpan, Samuel (2023-05-23). "'There's confusion in the party' — Imo rep dumps PDP for APC". TheCable (in Turanci). Retrieved 2024-12-27.