Jump to content

Kévin Denkey

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kévin Denkey
Rayuwa
Haihuwa Lomé, 30 Nuwamba, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Nîmes Olympique (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.81 m
Kévin Denkey

Ahoueke Steeve Kévin Denkey (an haife shi a ranar 30 ga watan Nuwamban shekarar 2000) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Togo wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar Cercle Brugge da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Togo.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Denkey a Togo kuma ya koma Faransa tun yana matashi, kuma ya shiga makarantar matasa ta Nîmes a shekarar 2014.[1] Ya buga wasansa na farko na kwararru a Nîmes a wasan 0-0 na Ligue 2 da Le Havre a ranar 13 ga watan Janairun Shekarar 2017.[2]

Ya shiga Béziers akan lamuni na wata shida a cikin watan Janairu 2019.[3]

Kévin Denkey

Denkey ya koma Cercle Brugge a cikin shekarar 2021.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Denkey ya wakilci Togo U20s a shekarar 2018 Toulon Tournament, kuma ya zira kwallaye biyu a wasanni uku. [4]

Kévin Denkey

Denkey ya fara buga wa babbar tawagar kasar Togo wasa 0-0 2019 na neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika da Benin a ranar 9 ga watan Satumban shekarar 2018.[5]

Kididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamako lissafin Togo ta burin da farko, ci ginshiƙi nuna ci bayan kowane Denkey burin . [6]
Jerin kwallayen kasa da kasa da Kévin denkey ya ci
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 12 Oktoba 2018 Stade Général Eyadema, Lomé, Togo </img> Gambia 1-1 1-1 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
2 12 Oktoba 2021 Stade Alphonse Massemba-Débat, Brazzaville, Jamhuriyar Kongo </img> Kongo 2–1 2–1 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
  1. "Qui es-tu, Kévin Denkey ? - Nîmes Olympique" . 23 January 2017.
  2. "Nîmes Olympique - Havre AC (0-0) - Saison 2016/2017 - Domino's Ligue 2" . www.lfp.fr .
  3. "Nîmes prête Kevin Denkey à Beziers" . lequipe.fr. 2 January 2019. Retrieved 17 January 2019.
  4. "Ahoueke Kevin Denkey, la pépite de l'attaque Togolaise au tournoi de Toulon" . 31 May 2018.
  5. "Elim CAN2019/ Togo 0-0 Benin: Emmanuel Adébayor » Nous sommes dos au mur mais c'est encore jouable. «" . 10 September 2018.
  6. Kévin Denkey at National-Football-Teams.com

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kévin Denkey at Soccerway
  • Kévin Denkey – French league stats at LFP – also available in French