Kabiru Alausa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kabiru Alausa
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Country for sport (en) Fassara Najeriya
Sunan dangi Alausa (en) Fassara
Shekarun haihuwa 28 ga Maris, 1983
Wurin haihuwa Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Ataka
Mamba na ƙungiyar wasanni Shooting Stars SC (en) Fassara, Heartland F.C. (en) Fassara da Sunshine Stars F.C. (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Kabiru Oluwamuyiwa Alausa (an haife shi ranar 28 ga watan Maris ɗin 1983) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.[1]Mataimakin koci ne a kulob ɗin Shooting Stars na Najeriya.[2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Alausa ya fara taka leda da Julius Berger kuma shi ne ya fi zura ƙwallaye a gasar Premier ta Najeriya a shekarar 2004, inda ya ci ƙwallaye 13 a kakar wasa ta bana. [3][4] Daga nan ya koma Sunshine Stars, inda ya taka leda a cikin kakar 2007. [5] Alausa ya shafe lokaci a Heartland, inda ya taimaka wa kulob ɗin ya zama na biyu a gasar cin kofin CAF na shekarar 2009 duk da cewa ya rasa wasanni da yawa a lokacin da ake gwaji a Turai.[6][7] Bayan zama na biyu a Sunshine Stars, ya gama aikinsa tare da Shooting Stars.[8]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Kabiru Alausa at Soccerway. Retrieved 2 May 2020.
  2. "Kabiru Alausa: 3SC Lost 'Gallantly' Against Akwa United". InsideOyo.com. InsideOyo. Retrieved 2 May 2020.
  3. "Nigeria: Alausa Eyes Coca-Cola FA Cup Golden Boot". AllAfrica.com. AllAfrica. 15 September 2004. Retrieved 2 May 2020.
  4. "Stephen Odey: The GTBank Seed That Is Growing Into An Oak". LagosDailyNews.com. Lagos Daily News. 11 September 2017. Retrieved 2 May 2020.[permanent dead link]
  5. Ugorji, Bantus (12 December 2007). "Nigeria: Alausa's Brace Lifts Sunshine Stars". AllAfrica.com. Daily Champion. Retrieved 2 May 2020.
  6. Audu, Samm (29 July 2009). "CAF Champions League Preview:Pillars, Heartland And Etoile Banking On Home Wins". Goal.com. Goal. Retrieved 2 May 2020.
  7. "CAF Champions League preview". FIFA.com. FIFA. 31 July 2009. Retrieved 2 May 2020.[dead link]
  8. "33rd NPL Team of the Week". KickOff.com. Kick Off. 21 July 2011. Retrieved 2 May 2020.[permanent dead link]