Karin Evans

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Karin Evans
Rayuwa
Haihuwa Johannesburg, 25 Satumba 1907
ƙasa Birtaniya
Jamus
Mutuwa Berlin, 8 ga Yuli, 2004
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a stage actor (en) Fassara da ɗan wasan kwaikwayo
IMDb nm0262932

Karin Evans (1907–2004) 'yar Afirka ta Kudu ce kuma yar wasan fim. An haifi Evans a Johannesburg ga iyaye ɗaya ɗan Biritaniya da ɗaya Bajamushiya. A shekara ta 1923 ta koma Berlin don nazarin wasan kwaikwayo, kuma ta fara yin wasan kwaikwayo na Max Reinhardt. Ta yi fim ɗinta na farko a cikin fim ɗin Silent Crime na 1927 The Trial of Donald Westhof (1927) sannan ta fito ta ɗan lokaci a cikin cakuda jagoranci da tallafi. A cikin shekarar 1964 ta fito a cikin wasan ban dariya Fanny Hill [1] wanda ya zama bayyanar allo ta ƙarshe. Ta yi aure da mai zane Wolf Hoffmann.[2]


Filmography[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Frasier p.205
  2. Frasier, David K. Russ Meyer-The Life and Films: A Biography and a Comprehensive, Illustrated and Annotated Filmography and Bibliography. McFarland, 1997.