Kholosa Biyana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kholosa Biyana
Rayuwa
Haihuwa Ngcobo (en) Fassara, 6 Satumba 1994 (29 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Makaranta University of KwaZulu-Natal (en) Fassara
Durban University of Technology (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  South Africa women's national association football team (en) Fassara2018-201
Sporting de Gijón (en) Fassara2020-2022432
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Kholosa Mthikazi Biyana (an haife shi a ranar 6 ga watan Satumba shekara ta alif 1994) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns Ladies FC da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Mamelodi Sundowns Ladies[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekara ta dubu biyu da ashirin da uku 2023, ta shiga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns Ladies . [1]

Ta lashe gasar zakarun mata na CAF 2023, 2023 COSAFA Women's League da 2023 Hollywoodbets Super league tare da Sundowns . [2] [3] [4]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Mamelodi Sundowns Ladies

Afirka ta Kudu[gyara sashe | gyara masomin]

  • Gasar Cin Kofin Afirka ta Mata : 2022 [5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Makonco, Sinethemba (2023-08-26). "Sundowns Complete Biyana Signing". iDiski Times (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  2. "Mamelodi Sundowns Ladies reclaim continental glory in style". CAF (in Turanci). 2023-11-19. Retrieved 2023-12-21.
  3. Pillay, Alicia (2023-12-07). "Mamelodi Sundowns Ladies Defend Hollywoodbets Super League Title". gsport4girls (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  4. Raophala, Mauwane (2023-09-08). "Sundowns beat Double Action to qualify for CAF Champions League". FARPost (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  5. "Magaia brace hands South Africa first TotalEnergies WAFCON trophy". CAF. 29 June 2023. Retrieved 6 August 2023.