Kia Rio

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kia Rio
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na supermini (en) Fassara
Mabiyi Kia Avella (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Brand (en) Fassara Kia Motors
Shafin yanar gizo kia.com… da kia.com…
Kia_Rio_Sedan_YB
Kia_Rio_Sedan_YB

Kia Rio ( Korean </link> ) Mota ce mai ƙarfi da Kia

KIA_Rio_in_Saratov
KIA_Rio_in_Saratov
2017_Kia_Rio_Interior
2017_Kia_Rio_Interior
Kia_Rio_2_interior
Kia_Rio_2_interior
KIA_RIO_SEDAN_(JB)_China
KIA_RIO_SEDAN_(JB)_China

ke ƙera tun Nuwamba 1999 kuma yanzu tana cikin ƙarni na huɗu. Salon jiki sun haɗa da ƙyanƙyashe kofa uku da biyar da sedan mai kofa huɗu, sanye da injunan injunan dizal da injunan dizal, da tuƙi na gaba .

Rio ya maye gurbin ƙarni na farko Pride -wani rebadged version na Ford Festiva - da kuma Avella, wani karamin karamin da aka sayar a matsayin Ford a wasu kasuwanni. An ƙaddamar da ƙarni na biyu a cikin 2005 a cikin Turai kuma a cikin 2006 a Arewacin Amurka, tare da raba dandamali tare da Hyundai Accent, ƙaramin ƙaramin ƙaramin kamfani da 'yar uwarsa Hyundai Mota ta kera a Koriya ta Kudu .

A watan Agusta 2023, an gabatar da K3 a matsayin wanda zai gaje shi a kasuwanni da yawa kamar Mexico.

An ba da ƙarni na farko Kia Rio (wanda ake magana a ciki a matsayin "DC") a cikin sedan mai kofa huɗu da salon jikin wagon kofa biyar. Lokacin da aka fito da ita, ita ce motar da aka kera mafi ƙarancin tsada da za a sayar a Amurka. Yayin da salon salon Rio da araha ya sami karɓuwa sosai, an yi masa ba'a saboda rashin ingancin gininsa da ƙwarewar tuƙi.

An sayar da keken tashar a matsayin "Rio Cinco" a Amurka, "Rio RX- V " a Kanada, da "Rio Look" a Chile . Ba a sayar da sigar sedan a Burtaniya, kuma ana kiran motar tashar da sunan "Rio" a can. A Girka, an sayar da nau'ikan biyu a matsayin "Rio". A Koriya ta Kudu, wannan ne kawai ƙarni da suka yi amfani da sunan "Rio", kamar yadda ake amfani da sunan "Pride" tun daga ƙarni na biyu zuwa gaba.

Zamanin farko na Rio ya ba da injin guda ɗaya kawai ga kowace shekara ta ƙira a Amurka: 96 horsepower (72 kW) 1.5 lita DOHC I4 man fetur engine daga 2001 zuwa 2002. Sa'an nan kuma mafi girma siga ya bayyana, 1.6-lita DOHC-cylinder hudu wanda aka ƙididdige shi a 104 horsepower (78 kW) da aka yi amfani da shi don samfurin shekaru 2003 zuwa 2005. Duk shekaru sun ba da zaɓi na watsa mai saurin sauri biyar ko F4A-EL mai sauri huɗu. Madadin man fetur 1.3-lita (1,343 cc) SOHC mai silinda hudu/bawul takwas, yana samar da 75 horsepower (56 kW) an bayar da shi a wasu ƙasashe, gami da Burtaniya da galibin nahiyar Turai. Sigar Amurka-version biyar ta ƙunshi tuƙi mai ƙarfi da na'urar tachometer, zaɓin zaɓi akan sedan. An sayar da sigar Turai a ƙarƙashin matakan datsa da yawa; daidaitattun kayan aiki don duk kayan gyara sun haɗa da jakar iska ta direba. Akwai ƙarin fasali don haɓakawa a Girka, gami da kujerun fata da ƙararrawar mota. A Turai, kasuwannin ƙasa daban-daban sun sami zaɓi daban-daban na injinan uku.

Sigar kasuwar Koriya ta cikin gida ba ta haɗa da nau'in lita 1.6 ba, saboda tsarin harajin Koriya ta Kudu yana azabtar da motoci sama da cc 1,500. Abubuwan da aka yi da'awar sigar cikin gida (JIS) sun fi girma, a 84 metric horsepower (62 kW) don ƙananan 1.3 da 108 metric horsepower (79 kW) don DOHC 1.5. Farashin SOHC 95 metric horsepower (70 kW) ya yi iƙirarin. An sayar da hatchback na ƙarni na farko azaman Rio RX-V a Koriya ta Kudu.


Abubuwan tsaro sun haɗa da bel ɗin kujera da jakar iska ga direba. Ana samun ABS azaman zaɓi don motocin shiga-layi amma an daidaita su ta tsohuwa don manyan samfuran kewayon (watau Rio LX, a cikin Burtaniya, da Rio LS, a Girka).

Akwai wani sigar da ake kira Sports-Pac, wanda ya ƙunshi ƙwanƙolin ƙwanƙwasa, reshe na baya, ƙafafun zinare, da fenti mai shuɗi, duk wanda Subaru Impreza WRX STi ya yi wahayi. A kan inji Sports-Pac ya kasance iri ɗaya da ƙira na yau da kullun, ban da saukar da dakatarwa.