Kinshasa Symphony

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kinshasa Symphony
Asali
Lokacin bugawa 2010
Asalin harshe Faransanci
Lingala (en) Fassara
Ƙasar asali Jamus
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
During 98 Dakika
Filming location Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Direction and screenplay
Darekta Claus Wischmann (en) Fassara
Martin Baer (en) Fassara
Other works
Mai rubuta kiɗa Jan Tilman Schade (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
External links
kinshasa-symphony.com

Kinshasa Symphony fim ne game da abinda ya faru a zahiri na Jamus na shekarar 2010.

Takaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Kinshasa, babban birnin Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo, shi ne birni na uku mafi girma a Afirka da ke da mutane miliyan 10.[1] Fim ɗin ya nuna yadda wasu mutanen da ke zaune a wurin suka yi nasarar ƙirƙira ɗaya daga cikin mafi sarƙaƙƙiyar tsarin haɗin gwiwar ɗan adam da aka taɓa ƙirƙira: ƙungiyar mawaƙa (Orchester Symphonique Kimbanguiste) tana da mawaƙa irin su Handel, Verdi, Beethoven. "Kinshasa Symphony" yana nuna Kinshasa a cikin dukkan bambancinta, saurinta, launi, kuzari da kuzari. Fim ne game da Kongo, game da mutanen Kinshasa da kuma na kiɗa. [2]

Kyaututtuka[gyara sashe | gyara masomin]

  • New York City 2010
  • Vancouver 2010
  • Rhode Island 2010

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kongo a cikin Ayyukan Hudu, wani fim ɗin tarihin anthology wanda ke nuna kiɗa daga Kinshasa Symphony

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. African Film Festival of Cordoba-FCAT (license CC BY-SA)
  2. Schmitter, Elke (24 September 2010). "Playing Beethoven in Kinshasa". Der Spiegel. Retrieved 17 March 2012.Schmitter, Elke (24 September 2010). "Playing Beethoven in Kinshasa" . Der Spiegel . Retrieved 17 March 2012.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]